khỉ đỏ bị ngứa....

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi x.men, 20/6/06.

1. x.men

x.men Member

Thích đã nhận:
    0
    chào các bác,chú khỉ đỏ nhà em nó bị ngứa ngay phần mang hay cà mình vô kiếng và xuống lớp sõi.đôi khi nó còn bị co giật.mình nó vẫn đỏ kg thấy có nấm trên lưng đã mấy ngày nay rồi.như vậy là tình trạng gì vậy xin chỉ giáo giúp em với mấy bác và chữa trị như thế nào.cám ơn mấy bác nhiều...:crying: :crying: :crying:

2. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Chắc bạn không cho nó gội = dầu X.men nên nó ngứa do có gầu đấy=)) =)) . Giởn tí cho vui mà, theo tui đó là triệu trứng ngứa do nấm hoặt khuẩn. Bạn nên thay 1 phần nước mới và bỏ muối nhìu 1 chút xem sao.

3. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Các thông tin và hướng điều trị đã có trong phần "Tra cứu nhanh về cá La hán",Xmen dành thời gian xem lại nhé.

4. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
  5. longoc0505

longoc0505 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Trước em có chú La hán cũng hay bị co giật, ngâm thuốc chữa nấm mà không khỏi. Tự nhiên hôm don nhà thấy dây Bạc cũ không ai đeo em liền lấy bỏ vào trong hộp lọc, bẵng đi 1-2 tuần thì cá khônng còn co giật nữa( Bạc, Vàng có tíng sát khuẩn cao. Bác có thể thay Bạc bằng Vàng 9999 cũng được:D )