Khi Do Bien Thanh Khi Trang

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi SPHERE, 14/11/05.

1. SPHERE

SPHERE New Member

Thích đã nhận:
    5
    Các Bác oi cứu mình với, vào tối ngày hôm qua mình vừa mua 1 con bighead (quá đẹp) bỏ vào hồ nuôi chung với 1 em khỉ đỏ. Sau 1 thời gian khè nhau ( em bighead hơi sọ) thì em khỉ đỏ đột nhiên vùng vẫy mạnh nhảy tứ tung làm mình phải tắt đèn tối thui vì sợ nó hoảng.
    Và từ đó nó cứ ở lỳ dưới đáy và người cứ trắng bệch ra, người nổi sọc, sáng nay khi ngủ dậy mình thấy nó không đỡ hơn mà còn trắng nhách ra kể cả cái mang ( lúc nào cũng đỏ rực ). Không khéo em nó không qua khỏi con trăng này vì sức khoẻ em yếu đi thấy rõ !!!
    Mong các Bác giơ tay cứu vớt đời em nó!! HU HU

2. crazhzone

crazhzone New Member

Thích đã nhận:
    290
    bác ngăn ngay hồ ra đi bác , có ai lại nuôi chung la hán như thế trừ khi là muốn ghép đôi
    ko thì bác nhốt riêng mỗi con 1 hồ nếu ko bác sẽ có 1 kinh nghiệm trả bằng xương và máu củaundefined 1 trong 2 chú la hán củaundefined bác đó :D
    tốt nhất là bác nên đọc nhiều nhiều bài về la hán trong đây 1 chút thì bác sẽ có thêm được 1 số kinh nghiệm

3. SPHERE

SPHERE New Member

Thích đã nhận:
    5
    A, không , mình đã ngăn ra rồi đó. Không biết có chứng bệnh nào kỳ lạ vậy không

4. em hung

em hung New Member

Thích đã nhận:
    4
    cá bác bị strees tách 2 con ra là an toàn nhất

5. SPHERE

SPHERE New Member

Thích đã nhận:
    5
    cam on cac bac , no tự khỏi rồi , nhưng vẫn còn trắng. Mình nghĩ chắc nó sợ cái hình mà mình ngăn đôi hồ cá !!!!

6. NuHoangBaDuoi

NuHoangBaDuoi New Member

Thích đã nhận:
    287
    Red Shock ỏ Super Red cần độ mặn cao
    Bạn không nên nuôi chung với các loại khác
    Cá bị trắng như thế là do bị hoảng sợ,nếu bạn không làm cho cá bình tâm trở lại có thể cá bỏ ăn->suy nhược->đầu thai kiếp khác

7. an xong uong

an xong uong New Member

Thích đã nhận:
    0
    A cho em hoi ho cua bac dai bao nhieu vay? em so la ho chat qua se lam no hoi so. A neu bac ngan doi ho ra thi thoi gian dau bac dung nen de den ho ca ma chi de anh sang tu nhien thoi de ca quen dan co 1 2 tuan bac hay de den lai!!! chuc ca cua bac som tro lai binh thuong !!!!
    A cho em hỏi hồ của bác dài bao nhiêu vậy? em sợ là hồ chật quá sẽ làm nó hơi sợ. À nếu bác ngăn đôi hồ ra thì thời gian đầu bác đừng nên để đèn hồ cá mà chỉ để ánh sáng tự nhiên thôi đẻ cá quen dần cỡ 1-2 tuần bác hãy để đèn lại!!! chúc cá của bác sớm trở lại bình thường !!!
    (tienbm dịch sang tiếng Việt mát gần 20 phút đấy, không biết có chính xác không nữa! đề nghị bạn từ lần sau gõ tiếng Việt nhé)

8. luohan1992

luohan1992 New Member

Thích đã nhận:
    0
    giúp nè!

bắt con big head ra
    sau do lấy giấy báo dán lại xung quanh hồ ko nên mở đèn
    cung cấp thức ăn đầy đủ nhất là TOM