Khỉ đỏ Cho ép ?

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi WINDOWS, 5/3/06.

1. WINDOWS

WINDOWS New Member

Thích đã nhận:
    0
    mình có một số vấn đề xin chỉ giáo nhé. khỉ đỏ cho ép với giống nào thì dễ nhất và có một đàn con đẹp:( . và mình cũng có một thắc mắc muốn hỏi, khỉ đỏ người ta ép từ giống nào vậy. vài câu hỏi ngu ngốc xin các sư huynh chỉ giáo. cám on nhiều nhé:applause:

2. CONGVINH

CONGVINH New Member

Thích đã nhận:
    23
    Khỉ đỏ ép với Voi xanh (ngà Voi chấm óc Khỉ ... nhậu bá cháy...). Đùa tí cho vui !!!
    Mình đang có dự định lấy đầu Rồng xanh gắn lên óc Khỉ, nếu có kết quả sẽ chia sẻ với bạn sau.

3. phamhoang

phamhoang New Member

Thích đã nhận:
    4
    chào bạn nếu bạn là người đã từng cho ép khỉ đỏ thì mình nghĩ bạn thử cho ép với hồng két xem sao,vì ở dưới vũng tàu người ta cho ép khỉ đỏ với hồng két cho ra khỉ đỏ lột nhưng mà tỷ lệ thành cá la hán khỉ đỏ rất ít nhưng mà những con tuyển ra rất đẹp mới nhỏ mà đẽ lột hết chữ rồi

4. chihong123

chihong123 New Member

Thích đã nhận:
    1
    to WINDOWS : khỉ đó người ta lai từ kim hoa với giống gì mình cũng ko nhớ nữa :D . Bạn thử ép khỉ với châu xem , ở gần nhà mình có người bán khỉ châu nhìn cũng đẹp lắm .

5. batuocbongdem

batuocbongdem New Member

Thích đã nhận:
    1
    Hy vọng bạn là người đầu tiên trên diễn đàn này ép thành công khỉ đỏ.loại này cực kì khó đẻ ..nếu ko phải nói là ko đẻ dc.Trứng ko thụ tinh nên ko nở dc đâu bạn ah.Chúc bạn may mắn..có gì báo tin cho anh em mừng nha.

6. han han

han han New Member

Thích đã nhận:
    0
    Pham hoang: ở vũng tàu ai ép khỉ đỏ vậy bạn có địa chỉ không

7. phamhoang

phamhoang New Member

Thích đã nhận:
    4
    mình không biết nữa nhưng mà nếu bạn muốn thấy khỉ đỏ thì bạn tới cá tiệm cá nằm trên đường 3 cu đó ở đó có ít nhất là 6 con khỉ đỏ lột ,họ không nói lái cho mình biết

8. ai-armani

ai-armani New Member

Thích đã nhận:
    95
    Hi chào PH

@PH:nghe Ph nói mình thấy nên học hỏi nhiều.
    Ph cho biết là dưới vũng tàu người ta cho ép khỉ đỏ với Hồng Két hả?con khỉ là con trống hay con mái
    TH1: nếu khỉ đỏ là trống+hồng két là mái
    Theo Ai biết thì Khi đỏ ko đẻ được.Vì tất cả các giống mới đều bị triệt sản.kể từ srs trở đi.nên chắc chắn 1 điều nếu dùng khỉ đỏ trống thì chắc chắn ko thụ tinh được.nếu được thì chắc chắn là con khỉ đỏ đó mua fải bao đẻ rồi.Mà nếu có dẻ được thì giá 1 con đó ko dưới 10.000usd/1 con
    TH2:nếu hồng két trống+khỉ đỏ mái
    Theo em thì khả năng này cũng ko có:Em có nghe nói Hồng két trống bất thụ (ko có khả năng thụ tinh)nên dù có khỉ đỏ mái có dẻ ra trứng thì cũng potay
    Ko biết ý kiến của em có đúng ko?Nếu Ph cho rằng co thì bác cho cái hẹn đi.Bác nói bác ko biết địa chỉ nhưng em nghĩ chắc bác biết tiệm cá hay chỗ ép cá đó fải ko?Nếu biết em xin cuốc 1 chuyến với bác để xem tận mắt
    Còn bạn gì đó cho ép thì mình xin nói rằng khả năng khỉ đỏ trống ko bao giờ đẻ được(ko cá khả năng thụ thinh).Nếu đẻ được em xin đi đầu xuống đất.
    Nhưng em cũng hy vọng cá của bác sẽ là 1 trong những con ko ăn nhần thức ăn triệt sản
    Nhưng theo mình tìm hiểu thông tin rằng.Bây giờ ko fải họ triệt sản như cái cách bình thường là nuôi cá lớn trước khi bán ra họ triệt sản.Như thế sẽ có những con ko ăn được thức ăn đã mang thuốc triệt sản
    Mà họ đã triệt từ lúc mới vừa nở ra bằng cách cho ăn thức ăn sau khi cá đã hết noãn vừa bơi lên tìm thức ăn.sau 1 thời gian dài cho ăn thì chắc chắn 1 điều rằng những con mà ko ăn thức ăn đó vô chắn chắc sẽ chết.Người ta dùng thức ăn có thuốc triệt sản cá để nuôi cá tới lớn.Nên bây giờ 100% cá bán ra đều triệt sản.Nên về cái vụ khỉ đỏ trống đẻ được thì là 101% là ko bao giờ có

9. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Hoan hô Ái-armani, dạo này nghiên cứu kỹ việc ép đẻ quá nha:laughing:

Bây giờ người nào ở VN nói ép ra được khỉ đỏ là XẠO, theo mình biết khỉ đỏ có cha mẹ là 1 loài cá khác và 1 điều hiển nhiên là cha mẹ của nó không có bán ra thị trường. Các bạn cũng nên nhớ rằng cá la hán của nước ngoài không có ép như phương pháp thủ công chúng ta làm đâu. Phải nói là họ có cả 1 công nghệ, thậm chí áp dụng phương pháp cấy Gien nữa đấy.

Và còn 1 đều nữa là: Chưa chắc 2 con cha mẹ đầu bự sẽ sinh ra con đầu bự nha, các bạn hình dung ra quy luật Gien trội Gien lặn thì sẽ rõ

Chắc các bạn có xem qua VCD cá la hán của nước ngoài nên mới thấy người ta cho ép cá La hán trống với Hồng Két mái, thật ra khi ép như vậy cá đẹp rất ít, đa số là cá xấu. VCD đấy chủ yếu là giới thiệu cá, cách chăm sóc và họ tung ra bí kiếp ép cá la hán Dzõm nhằm hạ giá con cá châu đời cũ 1 cách nhanh nhất và họ đã thành công

10. batuocbongdem

batuocbongdem New Member

Thích đã nhận:
    1
    Bác DN nói chưa ép được khỉ đỏ ah.Em cũng đã từng làm như vậy nhưng đã thất bại.Nhưng bây giờ đã có rất nhiều người ép dc khỉ đỏ rồi đó bán ah.Giá khỉ đỏ rớt thê thảm..nếu em nhớ ko lầm thì 1 người ở Bình thới đang có 1 bầy khỉ đỏ...giá 15 000 1 con ...có chưng con trống và con mái cho mình xem nửa.
    Hiện tại em cũng đang nuôi 2 con khỉ đỏ bột mua của HÙng cẩm thạch ngoài Q6 giá 30 000 1 con.

King kamfa cũng đã đẻ dc rồi đó...nghe thông tin đâu đó là mua cá bố mẹ bên MALai đem về cho đẻ
    Hôm qua mới ghé cha TIẾN ở Lưu xuân tính đó...đang bán 1 bầy cả ngàn con kingkamfa bột giá 10 000 1 con nhưng phải mua 10 con trở lên.

11. ai-armani

ai-armani New Member

Thích đã nhận:
    95
    Chào bactuocbongdem.Ban nghe người ta nói hay là đã tận mắt chứng kiến cặp cá đó dẻ.Giá khỉ đỏ hạ là do giống đó khó nuôi nên những người đi làm công sở ko đủ điều kiện để chăm sóc chúng.Sáng xuống chiều lên.nên họ ít chơi khỉ đỏ thôi.Nhưng thật chất ra dòng srs theo Ái nghĩ là 1 dòng la hán đẹp nhất.đầu đẹp dáng đẹp mà còn thêm fần hung hăng hơn những giống la hán khác
    Còn về vụ khỉ đỏ đẻ được là 100% là ko có rồi.Nếu batuocbongdem nói dẻ được thì mình xin có ý kiến.Bạn hãy tới chỗ đó hỏi người ta mua 1 vỹ trứng về cho nở ra đi.nếu sau 3 tháng đúng là bầy khỉ đỏ thì mình sẽ mua hết với giá 100k/con.Nhưng mình sẽ lên nhà bạn hàng ngày để xem chúng fát triển.
    King kamfa bạn biết bao nhiêu tiền 1 con cá bột ko?Nếu King đẻ được cũng là lai tạo giữa rồng và king thôi.Con bạn ko tin thì tui đành potay.
    Bạn thử nghĩ nếu bạn tao ra 1 giống cá mới làm tất cả mọi người trên thế giới chết mê chết mệt thì bạn có bán con cá giống của bạn hay ko?hay là chỉ bán những con cá con.bạn có muốn độc quyền sản xuất ra chúng ko?Giống như giống bông cúc của việtnam

12. batuocbongdem

batuocbongdem New Member

Thích đã nhận:
    1
    Cái này thì mình thấy người ta đăng bán thôi.Chứ cá bột nhỏ xíu mới 1,5 tháng tuổi thì làm sao kiểm chứng nó là giống gì.Còn nếu nói nó là nhập về thì sao bán có 15 000 1 con.

Mình trích đăng nguyên văn lời người bán rao " chao ban, minh co 1 bay khi do nho 1,5 thang tuoi. ban muon mua thi moi den xem, ko mua cung dc,gia la 20k 1 con.Ca minh ep, ban co the toi xem ca bo me. sang thu 7 neu dc thi ban ghe xem, truoc khi ghe xin goi so 0919564302 de minh co o nha. ca khoang 1 dot ngon tay thoi, DC: 195/9c/9 Binh Thoi P9 Q11.

Bạn nào ở gần đó thì có thể check dùm mình đi.
    Còn ai ko tin King Kamfa bán 10 000 con thì ra tiệm Tiến ở cuối đường LUU XUAN TÍN hỏi mua xem.Còn đúng thiệt là king hay ko thì có trời mà biết...cá nhỏ quá thì làm sao phân biệt dc đây

13. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Haha, king kamfa mà lấy giống của Malai cũng không xong luôn, hiện nay Malai đang trên đường mò mẫm tạo ra giống King kamfa thôi bạn à. Và cá của họ tạo ra chỉ giống king kamfa mà thôi. Hiện nay Thái Lan đang giữ bí quyết tạo ra King kamfa và có vẻ còn lâu nước khác mới bắt kịp họ.

Còn việc ép được khỉ đỏ, mình e là họ quảng cáo mà thôi.

14. hoangvuvnn

hoangvuvnn New Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình biết thì tiệm Tiến đó bán hàng kém chất lượng không hà, anh mình có mua một em ở đó, người bán nói kingkamfa rốt cuộc nuôi được một tháng mình post lên diễn đàn này hỏi thử thì chẳng ai biết đó là giống gì nữa. Mình cũng có ra đó thử mấy lần người bán cũng giới thiệu cho mình rất nhiều loại cá với những cái tên mình cũng mới nghe lần đầu nhưng nhìn chẳng em nào có giá trị cả.

15. chihong123

chihong123 New Member

Thích đã nhận:
    1
    to batuocbongdem : king 10 000/ em 100% king dỏm rồi , king thiệt ít nhất là 200k bạn ạ .

16. batuocbongdem

batuocbongdem New Member

Thích đã nhận:
    1
    Ai mà chả biết ...mình chỉ nói theo họ quảng cáo thôi.CHứ mình biết tỏng quá rồi...

17. ai-armani

ai-armani New Member

Thích đã nhận:
    95
    Trời vậy cuối cùng là sao hả btbd.
    bác nói là bác biết tổng vậy sao trước đó bác thừa nhận là có king đẻ ở Vn.
    Nói chung em thì chưa thấy nhưng mà chỉ cần ngồi nhà suy nghĩ thôi em cũng biết được.tất cả các giống cá mới bây giờ đều ko đẻ được.Còn nếu đẻ được thì cũng có đó.em cũng đã thấy nhiều rồi.Chính xác là ở chỗ đó có đẻ King Kamfa và srs luôn.Chính mắt em nhìn thấy vỹ trứng của nó luôn.cá nở ra và nó nuôi lớn lên luôn
    Mấy bác biết ở đâu ko? malay và indo,singapore và thailand đó.coi trên vcd

18. Minh_Tri

Minh_Tri New Member

Thích đã nhận:
    1
    vậy thì trong các loại cá la hán hiện nay loại nào đẻ được, loại nào không đẻ được vậy các bác? Tôi chỉ thích nuôi loại nào đẻ được thôi. Bác nào biết chỉ giúp giùm.

19. batuocbongdem

batuocbongdem New Member

Thích đã nhận:
    1
    Đẻ dc thì chỉ có CHÂU,và rồng đỏ,rồng xanh...v.v.Còn kingkamfa thì mình chỉ nghe nói là họ mua cá bố mẹ bên nước ngoài về cho đẻ thôi.

20. ai-armani

ai-armani New Member

Thích đã nhận:
    95
    Sẵn đây mình xin gửi cho mấy bác vài tấm hình cá nhà mình đang cho ép đẻ.Khoảng 4 tháng rưỡi nữa là mình có cá con rồi.Vì 10 ngày nữa mình cho nó ép.rồi fải nuôi thêm 3 tháng nữa mới tách cá con ra được.Nếu sau này đẻ được mình sẽ cung cấp cá con cho các bác nhe.nếu ai có nhu cầu buôn bán hoặc có tiệm bán cá.Mình sẽ gửi hình cảnh cá đẻ và khi chúng nở ra cho các bác xem
    cá cha là rồng xanh sao mà ko biết bỏ con mái vô thì nó thành màu này
    cá mẹ đây.