Khỉ đỏ của Ca chien

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi cá chiến, 6/7/06.

1. cá chiến

cá chiến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn anh DUY QUANG đã đổi cho em con khỉ này nha anh bây giờ nó đỏ rất đẹp,hình nó đây anh xem nó có tiến triển gì không:
    mấy anh ơi em bỏ nó trong hồ 60x40 này có ảnh hưởng nhiều đến sự phát triển của nó không???

2. aquarium

aquarium Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Thử đổi hồ cho nó xem, những con như khỉ đỏ, kim hoa thì hồ càng rộng tụi nó càng bung đầu.

3. d2d3

d2d3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    con này đã quá,tướng ko thề chê luôn,màu sắc được,đầu cũng bự,bác thử đổi hồ 1m2 coi,thêm muối,thúc nó ăn tép vô là ok luôn đó,post hình thường xuyên nha bác.

4. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn mấy anh đã khen,thằng cu này dữ thì có dữ thiệt nhưng ẻm kén ăn quá mấy anh ơi,hổng chịu ăn gì hết mà chỉ lo giỡn không à,còn màu thì lúc như điêu hồng lúc như trái dâu,có cách nào khắc phục không mấy anh làm ơn chỉ giúp dùm em,em cảm ơn nhiều.

5. KingQueen

KingQueen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    ca chien nuôi nó trong cái khuôn hả? sao người nó vuông vức giống cái bánh chưng thế. Ngộ quá hà.

6. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    À,con này là cachien đổi với DQ phải ko ?DQ cũng đã nói màu nó ko ổn định mà,hồ 60 so với nó tì chật rồi đấy,với lại hồ nhỏ quá mà em còn để lọc thổi nữa thì ko ok lắm đâu,vì lực hút sẽ giảm đi,diện tích hồ nhỏ có thể nước sẽ bị xáo trộn liê tục=>mau đục,cá mệt.Bít đầu thổi lại thử xem,còn không thì cho nó nhà rộng hơn thì thổi thoải mái.

7. huy_chuot

huy_chuot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    đúng là như bạn nói.e khỉ đỏ nhà tui củng ít ăn wa,cứ lo giởn thôi,wậy fải biết luôn
    bữa nó trắng còn hơn diêu hồng nữa
    hình như nó thích thì đỏ,mà hổng thích thì trắng mặc dù ko thay nước hay làm gì khác
    tiếc là bữa nó trắng buồn wá nên ko chụp hình,bữa nay nó đỏ vậy nè

8. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn mấy anh đã góp ý giúp em,cho em hỏi thêm là mỗi ngày em cho thêm 1 muỗng canh muối có tốt không và cho thêm đến khi nào thì dừng lại,cảm ơn trước nha.
    to kkk:theo anh em nên lấy cái gì bịt chỗ thổi lại cho nó khỏi thổi bung ra vậy,hồi trước em lấy bao nilon cột thung lại nó thổi bay luôn nên không bịt lại nữa,mong anh chỉ giúp em cảm ơn anh nhiều.

Last edited: 6/7/06
  9. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    dây thun ko chịu nổi đâu,các cữa hàng ngoài N.Thông đều có cái nút chặn này,1-2 ngàn là cao,em hỏi thử xem.Việc cho muối còn tùy theo chủ cũ nuôi như thế nào,nếu em thay đổi đột ngột cũng ko tốt,hồ nhỏ như vậy mà mỗi ngày "nêm"một muỗng canh muôi thì em sắp có mắm LH rồi đó,hehe,dừng lại xem tình hình của nó thế nào đã nhé.

10. khánh

khánh Member

Thích đã nhận:
    0
    Không cần bít đầu thổi đâu, mua thêm ống gắng vào đưa nước lên hộp lọc ,nước sẽ được lọc nhiều hơn và hồ sẽ sạch và trong suốt

11. babylove

babylove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    he he, bác mua 1 cái đầu gắn thêm vào chổ thổi và cho nó quay xuống thì sẽ hết bị ngay thôi, õy bay ngược lên đẹp lắm mà cá cũng không sợ nữa đâu. Thử đi nha bác.,

12. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Cấu tạo của máy bơm thông thường(loại từ 15-35w) đều được thiết kế đấu đẩy nước và đấu thổi (tạo luồng nước hoặc bổ sung oxy) riêng,nếu ko muốn sử dụng đấu thổi,chỉ cần bít lại là ok,lực hút sẽ tập trung vào đấu còn lại,vừa gọn đẹp hiệu quả,vừa ko dây nhợ lòng thòng.
    Nếu gắn thêm ống nối cho quay lên hoặc quay xuống với thể tích nhỏ như hồ của cachien(60*40) đều ko ổn,có thể thổi tung cặn bả trong hồ.

13. khánh

khánh Member

Thích đã nhận:
    0
    Một ống hút sẽ < 2 ống ,lượng nước lọc sẽ nhiểu hơn ,nhà sản xuất thiết kế 2 ống sao không tận dụng mà bít lại ? khi nước được đưa lên hộp lọc nhiều khi xả xuống mạnh sẽ tạo hạt nước li ti = oxy ,không cần trang bị bộ tạo ôxy đồng thời trong hồ sẽ có dòng chảy để cá bơi thích thú và sẽ kéo theo chất dơ về đầu hút = nước sạch + trong ít thay nước .

14. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Lại phải mượn Topic của Cachien post một bài nữa roài,hà hà.Chào Khánh,thắc mắc cũng như suy nghĩ của bạn sẽ được giải đáp nếu bạn chịu khó quan sát kỹ hồ của cachien,hồ của cachien xài lọc đáy,chứ ko phải loại thả trong nước,Khánh có thể tham khảo thêm tại phần lọc đáy của Duongnguyen nhé.Không đưa tranh luận đi lệch hướng,mong bạn hiểu.

15. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    oh,em làm phiền đến anh em trong diễn đàn quá cho em xin lỗi nha,dù sao cũng cảm ơn mấy anh đã nhiệt tình giúp đỡ cho em.

16. toan

toan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Em hoàn toàn đồng ý với ý kiến của anh KKK, các máy lọc của em cái nào k cần thổi oxi em điều bít lại,rất hiệu quả.
    to ca chien : đối với nhưng máy bơm cỡ 35w trở lên thì thường nhà sản suất có cho sẵn đầu bít, những máy nhỏ thì k.Nếu khu vực N.Thông k có bán, bạn có thể mua ở tiệm Thập Bát La Hán trên đường Minh Phụng hoặc đường Lạc Long Quân, chỉ có 500đ 1 cái.Thân

17. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn anh em sẽ đi mua ngay,để cục cưng em ở nhà sạch 1 chút.