Khỉ đỏ-đen thui

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi nkvuong, 31/5/06.

1. nkvuong

nkvuong Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Các huynh cho em hỏi : chú khỉ đỏ này nuôi 5 tháng rồi cỡ 3 ngón tay có tương lai gì không? [​IMG][/IMG]

2. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    5 tháng, cỡ 3 ngón tay, chưa lột, hàng chữ còn nguyên, thân dài => Không phải khỉ, có khả năng là Super Red.
    Đầu yếu, màu nửa đỏ nửa trắng => "Bỏ thì thương mà vương thì tội" Không có tương lai.

3. tamdoan

tamdoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    đừng buồn nha bạn...cá ko có tương lai đâu..............mình nuôi 7 con,mới chơn dc 1 em ưng ý

4. hoang khang

hoang khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    745
    nkvuong ơi! nếu em khỉ đó dễ thương , nhanh nhẹn làm bạn yêu thích nó thì bạn cứ việc nuôi đi, chứ đừng vì chưa có đầu mà đã vội bỏ rơi nó.
    lúc trước mình có pót 1 em khì lên cho anh em xem, ai cũng khuyên mình nên bò nó đi cho rồi, mình thấy nó dễ thương quá nên không nỡ, nào ngở bây giờ nó đẹp kinh khủng luôn, nhiền người trả mình giá cao rồi mà mình chưa muốn bán đó.
    tóm lại, nuôi cá phải có tấm lòng và tình cảm của mình với chú cá mình nuôi thì cá sẽ không phụ ta đâu.
    chúc bạn sẽ thấy được sự thay đổi tích cực từ chú khỉ trên. thân.

5. nhocchou

nhocchou Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Có tương lai hay không đều do mình thôi. Con superred của mình còn tệ gấp 10 lần con này. Mình đã nuôi gần 1 năm rồi, màu mè thì hồng nhạt, nhiều vệt đen trên đỉnh đầu. Nhưng....nó rất dễ thương, gần gủi nên mình vẫn nuôi. Giống superred, khỉ đỏ đều rất nhí nhảnh, dễ thương, hơn nữa con cá của bạn màu mè đẹp như vậy thì đừng nghe người khác chê mà bỏ rơi nó. Còn đầu, tuy lên hơi chậm nhưng nó sẽ lên thôi, không ít thì nhiều, đầu nhỏ cũng đẹp vậy. Điều chỉnh thức ăn đúng mức, ăn nhiều thì mập cái thân -> không lên đầu. Màu mè thì cố gắng giữ môi trường nước ổn định thì sẽ đẹp hơn như vậy. Bạn nên hỏi thêm kinh nghiệm của Duongnguyen-Mod của forum. Đừng có bỏ nó. Nếu bỏ thì ...tặng mình đi.:)

6. Louhaner

Louhaner Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    @nkvuong: nhìn mặt nó xinh gái lắm à, nó đẻ trứng lần nào chưa vậy bồ:laughing:

Nuôi 5 tháng mà chỉ 3 ngón tay thì quá chậm rồi. nếu đúng là cá mái thì sau khi nó đẻ xong nó còn trắng nhách nữa kìa

7. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nếu mà nuôi 5 tháng ko thấy lớn thì nguy cơ là cá mái cao rồi.Con này màu thì tạm dc..mỏ hơi dài,đầu thì nhỏ quá chưa thấy gì cả.Nếu bro kiên nhẫn thì ráng nuôi tiếp ko chừng nó sẽ đẹp,ko ai biết dc loài khỉ lớn ra sao đâu...nó hay làm chuyện bất ngờ lắm.

8. cuongphat

cuongphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    con cá của bạn đẹp đó đừng nghe lời chê mà nản lòng nhé . tương lai thì ko ai ngờ trước được cố gắn chăm sóc cho ăn đầy đủ .ngày 3 cử nhưng ko nên cho ăn quá nhiều.1 tuần thây nước 1 /3 hồ thoi. cho ăn tép ,cá lóc ,sumo lên đầu thì bạn sẽ sớm có kết quả xem . cá cở bàn tay mới lên đầu chứ ko phải nhỏ thì lên lớn cở 3 ngón thì ko lên đầu như mọi người thường nòi đâu.vì nhiểu người cứ nghĩ như vậy nên cứ đổi cá hoài chỉ hao tốn thoi. chúc bạn sớm thấy được cá đẹp lên như mong muồn

9. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Bác có money thì ráng giử lại nuôi nhé.Cá xem đc đấy nhung đã chậm lớn thìnên suy nghĩ nhé .chậm lớn đầu chưa chắc đẹp đâu.

10. new fish

new fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Khỉ đỏ của bạn đầu nhu nhú rồi, chữ cũng mờ rồi, đùng bỏ đi mà tội nghiệp cho nó, cho nó ăn tép nhìu nhìu thì nó sẽ lột đỏ thôi, đầu thì sumo.
    Nhìn nó dễ thương wá.....bỏ....cho........mình.......

11. nkvuong

nkvuong Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn các huynh đã cho mình lời khuyên, mình quyết định nuôi thêm 3 tháng nữa. Nhưng chú khỉ này lạ lắm khi mình có ý định phóng sinh nó thì nó lại đổi màu đỏ lên 1 chút.

12. new fish

new fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Vậy ngày nào bác cũng có ý định phóng sinh thì 1 tuần thôi chắc nó đỏ lè lun wá

13. kewellharry

kewellharry Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hehe, hình như đây ko phải là khỉ đỏ đâu bạn ơi, chú khỉ đỏ nhà mình mới cỡ 2 ngón tay nhưng người tròn và đã nhú đầu như ông địa

14. NgheNhanNuoiCa

NgheNhanNuoiCa Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Con này đen thui vì bạn làm sao cho nó bị nhát đó,còn ko thì nó đang bị bệnh

15. nkvuong

nkvuong Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Nó không nhát ,giỡn với nó ngoài kính thì được chứ thò tay vào bể nó xơi cho một nhát. Nếu không phải khỉ đỏ thì các huynh coi chính xác tên nó là gì?

16. huynx.hcm

huynx.hcm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    anh em có ai có khỉ đỏ con không?

Các anh em Ơi mình ythích khỉ đỏ quá ! Nhưng vì gia cảnh bần hàn nên chỉ có khả năng mua khỉ con thui.ai có xin liênm hệ. Đa tạ