Khỉ Đỏ Khi Nào Lột (em mới choi)

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi akela246, 28/5/06.

1. akela246

akela246 Member

Thích đã nhận:
    0
    em mới mua con khỉ nhưng nghe mấy anh trong diễn đàn nói nó lột sẽ mất chữ vậy mấy pác cho em hoi khi nào nó mới lột mà cá em cỡ 3 ngón tay rùi.cám ơn (anh DUONGNUYEN trả lời càng tốt) :)

Last edited: 28/5/06
  2. nuni

nuni Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cái này hình như là phải dùng đến thuốc,nhưng mà cái gì lợi nhanh cũng có cái hại của nó,nó sẽ lờn thuốc đó,có nguời vì muốn giữ màu ,giữ cá người ta cho ăn mấy chục hộp JBL thuờng xuyên mà cá còn không lột hết

3. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Cá lột cũng tùy con và tùy chế độ chăm sóc, nên không thế biết khi nào nó lột, có người nói sài thuốc cho cá lột mau hơn, nhưng chỉ là nghe nói, mình chưa thấy tận mắt

Khỉ đỏ khi còn nhỏ thì hàng chữ thấy rất rõ, sau khi nó lột xong thì mấy chữ đó biến mất, có con vẫn còn mờ mờ

4. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Em cũng có 1 redmonkey nè, 2 ngón hơn mà em thấy chữ trên mình nó, chỉ có mấy vết trắng mờ mờ như con SRS của anh DN thui. Như vậy nó có phải là khỉ ko vậy mấy anh.

5. tamdoan

tamdoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    VẬY thì ko phải khỉ rùi.............khỉ là giống nhập 100% mà tỉ lệ lột rất cao...có thể là lột hết người ra màu đỏ chót....còn con của billkid là superme hay red shock gì đó...ty lệ lột củng có nhưng ko nhiều....thường là còn lại chữ mờ.....nếu bạn ko tin thì wa nhà mình..mình sẻ cho bạn đối xứng khỉ và superme.nhà mình có 2 con ta bằng bàn tay..............có gì sai các bác sửa cho nhé..

6. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    KKK cũng đang có ý muốn đối chứng(chứ ko phải đối xứng đâu tamdoan nhe,hihi)về vấn đề này,nếu có dịp,KKK có thể ghé qua xem đuợc ko ?KKK cũng ở gần khu này

7. tamdoan

Thích đã nhận:
    2
    ok,kk cứ wa đi,liên lạc với mình nha 0982030912..............rất vui khi tiếp bạn...6/38 quang trung F10 quận gò vấp....mình tên Tâm

8. Billykid

Thích đã nhận:
    4
    Em cũng ở gò vấp nè, em ko bít cách phân bịt khỉ với Red sock hay Super red syn and Supream. Tiếc là ko có máy chụp lên cho các bác xem thử. Nhưng mà nhìn giống con của duongnguyen lắm, chữ ít thấy lắm, vảy thì nhuyễn cá 2,5 ngón mà đầu lên khí thế, Theo em chắc ko phải RS.

9. tamdoan

Thích đã nhận:
    2
    em có 1 cách phân biệt khỉ và SPR....đây chỉ là cách em quan sát,chỉ là kinh nghiệm của em thui...có sai mấy bác bỏ wa nha....hành chử trên người con khỉ,chấm đen cuối đuôi cách 1 khoảng trống sau đến hàng chữ....còn Superme thì chấm đen cuối đuôi liền với hàng chữ..em đã nuôi trên dưới 10 con khỉ lẩn superme..nên em wan sát được điều này...cách của em chỉ để phận biệt cá bột thui nhé...các bác khiểm chứng xem lại đúng ko nhá..........................................

10. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    thế bác cho ăn gì thế,mà sao k pót hình cho anh em xem nhỉ?
    Cứ một mực giống cá of DN thế ,xem hình mới bít giống hay k chứ

11. Billykid

Thích đã nhận:
    4
    Ui trời ơi, em nói rùi mà em ko có máy KTS. Con cá của em chỉ gần giống giống thui (giống y chang em giàu rùi :D), ý em là chữ của nó giống như thế, lợt lắm hầu như em ko thấy chữ. Em ko bít lúc trước người ta cho nó ăn gì mà ko thấy chữ, em thì toàn cho ăn tép+thức ăn viên.

12. akela246

akela246 Member

Thích đã nhận:
    0
    Hihi Chắc Của Mình Là Khỉ Rùi Chấm đen Nó ở Cuối đuôi Ko Liền Với Chữ Kề

13. FudyerXFX

FudyerXFX Active Member

Thích đã nhận:
    0
    khỉ đỏ lột sớm hay muộn thì tùy theo mỗi con chứ không phải nhất định. Cá em khi bắt về cỡ 3 ngón và vẫn còn đầy đủ chữ, sau 3 tuần thì nó đã được hơn 4 ngón và lột được 2 chữ. Nhưng con khỉ của ông hàng xóm đã lớn hơn cá em nhiều mà chưa lột dc chữ nào
    Theo em nghĩ khỉ lột sớm hay muộn là do môi trường và chế dộ ăn uống.1 ngày khỉ nhà em ăn hết 1000đ tép và đến tối em bật đèn hồng tím từ khoảng 7g -> 10g.
    Em mới chơi nên chưa rành, ko biết anh em có ý kiến gì về kinh nghiệm của em không ?

14. Who is fish

Who is fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    @FudyerXFX :mình nghĩ chế độ cho khỉ đỏ của bạn được rồi (đây chỉ là ý kiến của mình ) :D :D