Khỉ không đỏ đây!

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi kkk, 24/3/06.

1. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Các cao thủ hãy nói một lời về em này giúp mình với,từ lúc về nhà mình đến giờ(khoảng 1 tháng hơn)mà chẳng thấy nó tiến triển gì hết,thậm chí còn đen hơn lúc nhỏ nữa,thay nước 1 tuần/lần,ăn toàn tép tươi,thỉnh thoảng cho thay đổi cá lóc con và JBL thế mà...có tiếp tục phụdưỡng nó ko các bác????Cho mình hỏi thêm nó là giới tính nào mà lúc thì hồng hồng,lúc thì sọc đen như ngựa vằn vậy,chán thật...
    [​IMG]ng

2. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Chú này có tương lai đấy, chắc là trống rồi, nuôi riêng một hồ, hạn chế tắt mở đèn, đừng cho ăn cá lóc con (Rồng rồng), treo một tấm kiếng (gương) ngoài thành hồ. Chúc bạn thành công.

3. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Mình sẽ làm giống như vậy,Nghe bác nói trống thì cũng yên tâm chú chút ,nhưng ko cho ăn cá á?và hạn chế tắt mở đèn thì có tác dụng gi vậy bác?

4. gaufive1

gaufive1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    chời,thì làm như thế sẽ làm cho cá bớt nhát và sung l6en đó bác,treo gương vào thì giúp cá bác sẽ lên đầu,nhưng đừng nên cho ăn cá lóc vì sẽ làm cá bác đen thêm ,cho ăn tép tươi,nếu bác không thuộc loại chơi cá mặc áo vá thì cho nó ăn thêm thịt bò nữa

5. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Con này mình ko thấy tương lai gì cả bro ah.nếu ko lên màu thì ít nhất cũng phải nhú đầu chứ...Đằng này màu thì ko mà đầu cũng ko .Tốt nhất bác nên bán nó đi mua con khác...giá khỉ đỏ bây giờ rẻ rè...mình mới bán con của mình đó...với giá 200 àh.Bạn chỉ cần bỏ 200-400 là có 1con đẹp hơn con của bạn nhiều

6. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Úi, batuocbongdem sao nóng tính thế! Thằng bé mới về được có tháng trời mà sao các bác đòi hỏi nó nhiều vậy?

Theo mình thì bác KKK cứ nuôi tiếp đi, bác nên kiên nhẫn một chút. Con khỉ của em lúc mới mua về còn xí hơn con của bác nhiều. Em phải vỗ béo cho nó cả ba tháng trời nó mới "dậy thì" đó bác.

Bác xem ở đây nè: http://www.aqua-birdvn.com/forums/showthread.php?t=3965

7. hoa020032

hoa020032 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bác bỏ mấy viên sỏi ra đi, cho san hô vụn vô để cân bằng độ ph của nước cá mới đỏ được, khỉ đỏ nhạy cảm với nước lắm ko dẽ nuôi như mấy loại khác đâu, đừng cho ăn cá lóc nhen!!! cho ăn tép thôi, con này bao lớn rùi?? nếu cỡ hơn 2 ngón tay thì co thể la con trống đấy, chúc bạn có cá đẹp, bạn nên thay lọc nhiều, 10 ngày hãy thay 1/3 nước thôi, chúc bác có cá đẹp

8. dungmap

dungmap Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của mình cũng bị đen k:-* hi ăn cá lóc đó,tui thề là ko cho ăn cá nữa

9. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    @chaulahan:CÁm ơn bro đã động viê,mình sẽ kiên nhẫn thêm,con này bây giờ mình thấy nó giống cá của bac lúc trước quá,nếu thế hy vọng...thên 2 tháng nữa.Lúc truớc mình cũng nuôi nó chung với 1 con Châu,mình đã cho con Châu đi rùi,bây giờ một mình nó một cõi đó bạn...
    @Hoa020032:Con này cở 2.5 ngón tay đó bác ơi,mình ko thấy đốm đen nào trên vây lưng hết nhưng nó sọc đen nhiều quá nên ..ngại ngại,hehe,cám ơn bác đã quan sát

10. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Sọc đen là cá sợ đó bác . Cá bác là trống rồi . Bác nên bỏ nhiều san hô vụn vào thì cá sẽ đẹp hơn .

11. phuphansgn

phuphansgn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng vậy, khỉ đỏ rất nhạy cảm với nước , kích thước hồ...Mình cũng có 2 con nuôi trong hồ nhỏ. Nuôi hoài không đỏ, mà còn bị đen. Mình đổi qua hồ lớn thì đỏ ngay trong vòng 1 tuần & bớt đen đến 90%.

12. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Sau 24 giờ là theo hướng dẩn của cá bro đây,nó đã thay đổi khá là nhanh,chụp bằng "dế" nên hơi tối,ở ngoài nó đỏ hơn,có điều đầu cổ thì cũng chưa có gì đột biến nhưng mà như vậy là mình cũng đã hài lòng và tiếp tục hy vọng rùi, hihi,xem chơi nhé các bác

Last edited: 31/3/06
  13. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    @KKK
    keke... cá đẹp lên hẳn rồi nhé. Chúc mừng bác KKK nhé, nhưng có lẽ phải khao anh em một chầu chứ nhỉ!

14. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    ok,khi nào bác chuẩn bị xuống SG thì pm tui khao 1 chầu cafe ..quán cóc liền,hehe,nhờ các bác lúc trước động viên hướng dẩn mình đấy,thanks again!:laughing:
    P/S Chaulahan:hội off Biên Hòa của các bác thành công chưa,chúc thành công nhé

15. harry

harry Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn có từng nghe câu " ở bầu thì tròn ở ống thì dài" chưa.Ngoài gợi ý của các bác về thức ăn và nước thì mình khuyên KKK nên bố trí môi trường xung quanh chú cá toàn là màu đỏ thôi,ví dụ như là sỏi san hô đỏ,dán hình trên hồ cá nền đỏ,đèn màu đỏ...sẽ có tác dụng lắm đấy.

16. thanhsangsport

thanhsangsport Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    tôi cũng có 1 con như vậy dó.của đứa em nó cho. nuôi hoài không lớn, không lên đầu, không lên màu.chán quá