khi nào cá mái có trứng

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi barbieboy_1989, 24/3/07.

1. barbieboy_1989

barbieboy_1989 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho mình hỏi con mái có trứng là tùy theo thời kỳ hay là cứ cho con mái và con trống làm wen là con mái sẽ có trứng mà đẻ ra.

2. lampard

lampard Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá mái có trứng khi đã đủ tuổi và sẽ biết cá mái có trứng khi thấy ở hậu môn cá mái lú ra 1 đoạn rún dài khoảng 2-3 cm và lúc đó ta cho cá trống vào kè,nhớ ngăn hồ ra làm 2 nha.Chúc bạn có 1 bầy cá bột thật đẹp.Good Luck

3. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho mình hỏi cá mái nuôi khoảng bao lớn thì có trứng, và tự nó có rồi mới kè trống hay là kè thì nó mới có trứng, cá mái mà cỡ 4 ngón vẫn chưa có trứng (bụng chưa to bao giờ, trừ lúc ăn no) là nó bị vô sinh ha?

4. ChuSaChuong

ChuSaChuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    Có trứng là theo tuổi bác ơi, khoảng 5,6 tháng tuổi là có trứng rồi, còn đôi khi nó to xác mà mới 4 tháng tuổi thì lấy đâu ra trứng. Cá mái có trứng sẵn, dựa vào cảm nhận từ kinh nghiệm để biết được lúc cá mái sắp xả trứng, người ta cho cá trống vào để làm động tác dứt điểm là thụ tinh đó bạn. Còn cá mái của bạn, coi chừng mua trúng con trống kg lên đầu, mà người ta nói là cá mái đó..... hi hi hi.... post cái hình lên để các cao thủ trong diễn đàn này góp ý cho. (Xin lỗi mình không phải là cao thủ đâu nhé.)

5. betterman

betterman Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho vào kè sao lại ngăn hồ ra làm 2 hả bạn,ko phải bỏ chung ah`.Mà biểu hiện nào thấy nó kè xong để bỏ cái nắp khạp vào.Mình nghe nói đôi lúc có cá mái nó dữ cắn cá trống wa' trời nên lấy cây chọt vô đánh nó phải ko ?

6. phu

phu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    khi con cá mái không còn hung hăng nửa là nó đã chịu con trống gòi đó!
    khi bạn thấy nó cạp xuống đáy hồ thì nên bỏ cái nắp khạp vô.
    khi thấy cái vòi trứng lú ra dài là bỏ tấm kính ngăn ra cho con trống qua.
    chúc bạn thành công!