Khi nào lửa hót sổng?

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi tringocjp, 25/4/12.

1. tringocjp

tringocjp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    407
    Chào các bác! Em mới tập chơi lửa ,cách đây 3 tháng em có mua con lửa bắc tướng cũng khá đẹp,mới 3 tháng mà thấy hót chuyện suốt,lúc hót chuyện thì nghe hay nhiều giọng nhưng cứ buổi sáng nó hót sổng buồn cười lắm,nghe cứ như khướu hót mà chỉ có vài ba giọng thôi,không thấy nó trổ hết mấy giọng khi hót chuyện.Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi như thế là hót sổng hay nó kêu?Và nó có trổ hết những giọng khi hót chuyện không ah?

2. SonnguyenVT

SonnguyenVT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Khi chim căng lữa thì no sẽ hót sổng thôi bạn ah, khi ấy thì bạn làm cáh gì thì nó vẫn cứ hét lên thôi. Vấn đề của bạn bây giờ là cho mồi tươi thật nhiều, sâu tươi, tắm nắng, tắm nước và lâu lâu nên cho em nó đi tập dượt tại các câu lac bộ chim hót. Thân

3. vu_nxt

vu_nxt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    111
    mình thì cứ 1 ngày cào cào,1 ngày trứng kiến,1 ngày dế...sâu qui thì thường xuyên.2 ngày tắm 1 lần...cách nuôi của mình thì chỉ có vậy và chim của mình thì cứ chơi đều đều...hehe...

4. tonykhim

tonykhim CLB Gà Cảnh Bình Dương

Thích đã nhận:
    2,736
    khi chim căng thì nó sẽ hót sổng và ra được nhiều giọng hoặc khi đi cội nó mới kêu nhiều giọng, còn ở nhà thì nó chỉ kêu những giọng ruột của nó mà thôi

5. danhninh

danhninh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    42
    Em hoàn toàn đồng ý với bác khi ở nhà thì chỉ hót 2,3 giọng là cùng còn khi ra cội em nó vừa học thêm giọng hay sao mà thấy em nó sao mà nhiều giọng thế mình cũng khong ngờ là như vậy.Mới đầu lười đi cội chỉ hót một vài giọng làm mình cũng chán nhưng đi cỡ vài ba ngày khác liền he he he.