Khi "tình yêu" bị đánh rơi !

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi hocchoichim, 26/6/10.

1. hocchoichim

hocchoichim Active Member

Thích đã nhận:
    164
    Chào các chiến hữu yêu chim!

Khi thấy tiêu đề có lẽ các bạn nói mình có vấn đề về thần kinh (khi không vào diễn đàn chim lại nói chuyện "tình yêu"), nhưng không các bạn àh, hiện mình đang rất tỉnh táo, cái tỉnh táo trống rỗng - không tình yêu, giống như những người từng yêu và mới chia tay mối tình đầu đầy thơ mộng, rồi người ta nghĩ sẽ không bao giờ yêu nữa vậy???

Chuyện là thế này, mình là người đã có gia đình nên không thể nói là đang si một em nào đó rồi thất tình. Thế nên, tình yêu này là với một chú chim mới gắn bó với mình chưa đầy bảy tháng nhưng tình cảm đã rất sâu đậm - vì mình dành quá nhiều tình cảm cũng như kỳ vọng cho em nó. Tiểu sử của em này mình mua của nhóm người kéo lưới ở huyện Bồng Sơn - Tỉnh Bình Định nên khi về Đà Nẵng nó có tên là bổi Bồng Sơn. Là bổi nhưng em nó rất nhanh dạn và dễ gần với chủ. Bản chất của em nó rất đặc biệt, nếu để 1 mình thì cả ngày chỉ hót có vài tiếng còn kê chim vào gần thì đấu ngay. Mình đã thấy nhiều chim ở nhiều vùng khác nhau nhưng cốt cách của em nó thì mình thấy rất đẹp và khác người. Cách đây mấy hôm khi tắm nắng cho em nó xong mình cầm lồng hơi mạnh làm em nó giật mình, tông nang lồng bay ra ngoài, giá như....Giá như mình nhốt em nó vào lồng ép (chứ không phải lồng Huế - nang thưa), Giá như mình cẩn thận hơn......Nếu có giá như thì bây giờ những chú chim còn lại của mình không phải chịu cảnh không được chăm sóc chu đáo.

Hình ảnh của em nó mình cập nhật để các bạn cùng cho ý kiến.

</O:p<O:p<?xml:namespace prefix = v ns = "urn:schemas-microsoft-com:vml" /><v:shape style="WIDTH: 285.75pt; HEIGHT: 478.5pt" id=_x0000_i1025 type="#_x0000_t75"><v:imagedata o:title="IMAG0011" src="file:///C:\DOCUME~1\CHIGIA~1\LOCALS~1\Temp\msohtml1\04\clip_image001.jpg">[​IMG]</v:imagedata></v:shape></O:p>
    <v:shape style="WIDTH: 486pt; HEIGHT: 291pt" id=_x0000_i1028 type="#_x0000_t75"><v:imagedata o:title="IMAG0015" src="file:///C:\DOCUME~1\CHIGIA~1\LOCALS~1\Temp\msohtml1\03\clip_image005.jpg"></v:imagedata></v:shape><v:shape style="WIDTH: 882.75pt; HEIGHT: 528.75pt" id=_x0000_i1027 type="#_x0000_t75"><v:imagedata o:title="IMAG0014" src="file:///C:\DOCUME~1\CHIGIA~1\LOCALS~1\Temp\msohtml1\03\clip_image007.jpg"></v:imagedata></v:shape>

<O:p[​IMG]</O:p<O:p</O:p
    <O:p</O:p<O:p</O:p
    <v:shape style="WIDTH: 486pt; HEIGHT: 291pt" id=_x0000_i1028 type="#_x0000_t75"><v:imagedata o:title="IMAG0015" src="file:///C:\DOCUME~1\CHIGIA~1\LOCALS~1\Temp\msohtml1\03\clip_image005.jpg"></v:imagedata></v:shape><v:shape style="WIDTH: 882.75pt; HEIGHT: 528.75pt" id=_x0000_i1027 type="#_x0000_t75"><v:imagedata o:title="IMAG0014" src="file:///C:\DOCUME~1\CHIGIA~1\LOCALS~1\Temp\msohtml1\03\clip_image007.jpg"></v:imagedata></v:shape>
    Mấy ngày vừa rồi đội nắng đi tìm em nó nhưng mình biết rằng rất khó có hy vọng.... rất khó có em nào làm mình cảm và trở lại đam mê như xưa.

Mỗi người có một quan niệm về tình yêu và sự đam mê khác nhau. Nhưng với mình có lẽ
    tình yêu say đắm như "mối tình đầu" khó trở lại.

Vài dòng không phải để kể lễ, gào khóc đây chỉ là nỗi niềm của một kẻ đang yêu nhưng không biết gìn giữ nên đã đánh rơi "tình yêu". Đừng là mình các chiến hữu nhé.

Bất chợt mình nhớ đến câu thơ : "Tình chỉ đẹp khi còn dang dở..."

Đà Nẵng, Ngày cháy nóng.

TB: Nếu thượng đế lấy đi 1 cái gì đó tốt đẹp của bạn, chẳng qua người muốn ban tặng cho bạn những điều tốt đẹp hơn.

2. thanhlinh_81

thanhlinh_81 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Thật sự chia buồn với bạn và thật hạnh phúc cho ai gặp được tình yêu này.

3. ThaiTD

ThaiTD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    240
    Người đi một nửa hồn tôi mất,
    Một nửa hồn kia bỗng ... dại cuồng.
    Thành thật chia buồn cùng bạn.

4. ken_vill

ken_vill Well-Known Member

Thích đã nhận:
    637
    xin chân thành chia buồn với thân chủ và chúc mừng ai có khả năng cưa đổ tinh yeu của bác....

5. longcun

longcun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    con CM đẹp quá bác ạ. chia buồn cùng bác nhé ........................

6. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Đầu Bạc đẹp ghê! Thấy cái chân màu hồng là không nói gì thêm. Nhưng em nó lông có màu "đỏ hung" thì phải, chứ không phải nâu hoặc sẫm đen như mấy em khác! Chỉ biết chia buồn cùng chủ chim!

7. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Chim bổi nhỏ con mà nhốt lồng huế nó rúc mất là đúng rồi. Xin chia buồn nhé mà con này mắt có xanh ko bạn? Không biết giờ bọn nó có nhuộm được chân và mỏ chưa nữa?

8. neuvaisau

neuvaisau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,505
    chia buồn với bác nhà. mong rằng bác sớm tìm lại được nó.

9. Sexy_Guy

Sexy_Guy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    230
    Chú này đẹp thật. Giờ này chắc em nó đã tìm đc TY mới rồi.
    Xin chia buồn với bạn

10. Hoàng ĐL

Hoàng ĐL Super Moderators

Thích đã nhận:
    14,294
    Xin chia buồn cùng bạn.
    Việc sảy mất con chim như thế này thì đúng là một mất mát quá lớn - khó lòng diễn tả. Nhưng mà cuộc sống muôn màu ...
    Rất mong bạn sớm cảm nhận được một điều tốt đẹp khác đủ bù đắp cho mất mát lớn này.
    Thân./.

11. gatrehanoi

gatrehanoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    67
    Không biết nói gì hơn là xin chia buồn cùng bác. Mất đi em này thì đúng là buồn vô hạn.

12. tranghoang

tranghoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    80
    Chia buồn cùng bác nhé, hôm nay em cũng bị sổng mất con chòe than hót hay thôi mà đã buồn man mác rồi...

hocchoichim and Hoàng ĐL like this.
  13. magiamsinh

magiamsinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    177
    TB: Nếu thượng đế lấy đi 1 cái gì đó tốt đẹp của bạn, chẳng qua người muốn ban tặng cái gì đó tốt đẹp của bạn cho người khác.
    Đẹp thế mà bị xổng thế nào cũng có người may mắn...

14. saychim

saychim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    99
    Xin chia buồn cùng bác, nhưng em vui là bác đã tâm sự nên lời với ae ABV và em sẽ vui hơn nếu bác vẫn chăm sóc tốt các em còn lại ở nhà để có cơ hội gọi "Tinh yêu" của bác về. Thân!!!!!!!!!!!!!!!!!!

15. tuanbambo

tuanbambo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    114
    tình yêu của e thì không "bị đánh rơi" như bác chủ thớt mà bị .......Ăn thịt......bởi một con.................đứng đầu 12 con giáp...đau khổ quá.....

PHIOMON and hocchoichim like this.
  16. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    nếu bác nào bắt được xin nhượng lại chắc bác bán nhà cũng mua em nó về quá, thấy bác tâm sự mà hông dám yêu luôn(đường vào tình yêu có 100 lần vui có vạn lần sầu)hixhix..............

hocchoichim thích bài này.
  17. chimrung_eh

chimrung_eh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    chia buồn cùng bạn nhá. mình cũng đã từng có cảm giác này rồi nên mình hiểu được nỗi lòng của bạn. chả là mùa năm nay, đi lùng không biết bao nhiêu tụ điểm kéo lưới và cũng không biết hết bao nhiêu thời gian mình mới kiếm được một em mà mới nhìn đã kết ngay. em nó có bộ yếm đẹp không thể tả nổi, đậm đen, to, dài và gần như khít vào nhau, mào lân nữa mới chết chứ. còn nói về tường thì to, dài ngực nở mỏ mỏng, lưng tôm, đuôi dài... đúng thật là em nó làm mình hài lòng không thể tả được, mặc dù là chim bổi chưa nghe hót hét gì cả. bắt em nó về nhà lòng vui khôn tả, cho em nó vào cái lồng đã có sắn trái cây trộn cám, treo lên ngắm một lúc rồi đi vào nhà. 15 phút sau ra ngắm tiếp thì thấy cái lồng trống trơn còn em nó đang đậu mãi trên nóc tầng 3, khoảng 5 phút sau vèo ra vườn nhà bên cạnh sau đó mất hút. buông không thể tả được.

18. Artisan

Artisan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    511
    Xin thành thật chia buồn cùng bạn, cho mình nói thật nhé chơi chim nay chẳng hay gì đâu ? theo tâm linh nó bạc lắm, các con chim đột biến gen này ở vùng Quảng Trị và Đắc Lăk hay có hầu như nó ăn hoặc uống nước bị nhiễm chất độc màu da cam, nên hay đột biến gen, về nuôi sang mùa sau nó lại đột biến nặng hơn mùa trước. Chim Ngố mà hót ra gì đâu ? rất may là bạn không có người yêu bạch tạng không thì khổ cả một đời.

19. minhhp2002

minhhp2002 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    252
    chia buồn cùng bạn, chơi chim phải yêu đến như vậy chứ phải không, ta mất đi thứ này yên tâm ta sẽ có thứ khác tốt hơn nhiều. chia buồn cùng bạn....

20. dungseven

dungseven Well-Known Member

Thích đã nhận:
    158
    chia buồn cùng banj chú chim đẹp quá bông như thế này thì ở việt nam khó kiếm lắm-mình đã nhìn thấy một em bên thái giống em này rồi-chim đẹp phải ở lầu son mà đừng buồn nữa nha