Khó hiểu wa'????

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi songoku234, 20/6/08.

1. songoku234

songoku234 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    con than bổi nhà em ko hiểu tại sao em nó bị hộc máu các bác ạ,văng tứ tung lên hết áo lồng và sau đó thi nó đứng xù lông và kết thúc là lên thiên đàng,ngắn gọn trong vòng 30p,ko thể cứu kịp,các bác cho em hỏi em nó bị sao thế ạ,thanks

2. thanhhuyen_mobi

thanhhuyen_mobi Active Member

Thích đã nhận:
    4
    chắc pác bắt nó làm nó tức mà hộc máu đó ạ.................chia buồn cùng pác

3. nguyengiason

nguyengiason Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Chuyện đó thì bình thường thôi, chuyện này cũng thường xảy ra với chòe bổi mà. Khi chúng không chấp nhận cuộc sống trong lồng nên đã cắn lưỡi tự tử. Chích chòe than là một loài chim rất khôn đấy.

4. keucanh

keucanh Member

Thích đã nhận:
    2
    tôi cũng ủng hộ ý kiến của đồng chí nguyengiason.chim chích chòe rất hay cắn lưỡi tự tử.tôi có 1 chú chòe già mộc mới nuôi đc 1 tháng nhưng có tiến triển tốt,những lúc vắng người vẫn líu ầm ầm.

5. phohongtuyet

phohongtuyet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    300
    Chim của bạn là than bổi mà treo đặt không khéo nên con chim quá hoảng loạn nhảy lung tung dẫn đến hiện tượng kiệt sức nên vậy. Bạn còn chưa gặp phải trường hợp chim nhảy một vòng quanh lồng rồi chết luôn trong vòng 10 khi treo ra. Than bổi rất nhát nên phải biết cách đặt lồng cho phù hợp với từng con. Chim chọi mà bọ đặt sai chỗ còn hỏng luôn nưa mà bạn ui.
    Chúc bạn may mắn