Khó hĩu - Xin giúp đở - gà con !

Thảo luận trong 'Chăm sóc gà đẻ - gà con' bắt đầu bởi MisterMQ, 8/2/11.

1. MisterMQ

MisterMQ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    170
    Gà em mới nở đc 2 ngày, hiện tượng là có mấy chú gà con cứ lắc mình ( giống như mắc nghẹn zậy đó ) mắt thì lâu lâu cứ lờ đờ, ít di chuyển , xin giúp e !

2. happyland

happyland Well-Known Member

Thích đã nhận:
    165
    Còn mình mới mua 2 chú gà con mỹ rặt 2tr đã chết,nó bì khò khò,đi phân trắng loãng như nhớt nhiều khi ra máu.

3. huy_cr_cantho

huy_cr_cantho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    bình thường thôi mà. chắc k sao đâu . gà con nó vậy . hơi đâu mà lo .

4. betoan

betoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    270
    do gà con rất khó quan sát về biểu hiện hơn gà trưởng thành, nhưng nếu như bạn nói về các biểu tượng trên chắc chắn là gà đã bị bệnh theo mình có 3 khả năng bạn kiểm tra lại xem nhé :
    1 là chuồng bị lạnh khiến gà con bị cảm cúm
    2 là khả năng bị gumboro
    3 là tụ huyết trùng
    biện pháp giờ là bạn nên tách riêng nhưng em như thế ra bổ sung thêm vitamine C multivitamine + pha thêm đường gluco cho em nó có thêm năng lượng.

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:25 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:23 AM ----------

khả năng gà con của bạn bị bệnh cầu trùng là rất cao, đối với gà con dính bệnh cầu trùng khả năng chết gần như 99%, những con vượt qua được thì gần như bị còi cọc ko lớn nổi.

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:26 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:25 AM ----------

gà con còn nhỏ ko lo chăm sóc thì bao giờ mới có gà trưởng thành gà đẹp mà chăm sóc hả bạn

FISHER-MAN thích bài này.
  5. vuong.bh.dn

vuong.bh.dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,045
    mình đóng góp 1 ý kiến nhỏ nha. tốt nhất gà con mới nở nên tách gà mẹ ra luôn và đem vào nhà nuôi, bạn chỉ việc kiếm 1 thùng giấy và 1 kái bóng đèn vàng 25w bỏ gà con vào thùng rùi bật đèn 24/24. như vậy gà con bạn đảm bảo sẽ khỏe mạnh, đến khi gà con đc 2 tuần tuổi thì bạn có thể cho gà con vào chuồng nhưng phải chắn gió( ban đêm thôi còn ban ngày thì vô tư), nuôi trong chuồng đến 1 tháng tuổi thì có thể thả tự do ngoài vườn. mình đã nuôi như vậy rồi gà con rất khỏe mạnh và ít bị bệnh. bạn cứ thử 1 lần xem