Khoáng cho khuyên ?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm chăm sóc chim khuyên' bắt đầu bởi khuyentrangmo, 11/11/06.

1. khuyentrangmo

khuyentrangmo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    KHoáng cho khuyên thì nên làm thế nào .Cần những gì em ,tỉ lê bao nhiêu , rất khó và rất dễ .Em mong các cao thủ trong giới chơi chim vành khuyên lấp ló ra tay cho anh em mở rộng hiểu biết về khoáng .Em thấy có rất nhiều cao thủ đã và đang cho chim ăn khoáng và chim líu rất tốt đường ruột tốt lắm mà ! Đạ tạ các pác trước nha :applause:

2. phongqn

phongqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    Khoáng cho khuyên cũng như các loại chim khác củng phải đầy đủ các loại chất như Cu . Mg . Ca .... theo một tỉ lệ thích hợp , tùy theo kinh nghiệm của mổi người sẻ có cách làm riêng , để đơn giản vấn đề, và cũng dể thực hiện, bạn có thể đến các cơ sở bán thuốc thú y , để mua loại khoáng chất dùng cho gia cầm , ở đó sẻ có rất nhiều loại cho bạn chọn , công dụng cũng như thành phần của mổi loại , được mô tả trên bao bì , hoặc có cách nữa mình thấy cũng rất hay, mà trên diển đàn đã có , đó là cho chim uống nước khoáng, ko có ga , hoặc có ga nếu để cho ga thoát đi hết , cách này rất tốt và lại sạch sẻ nữa , với nước khoáng này thì tuần cho uống 2 lần