Khoe bổi và mồi

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi cugay_nghean, 31/8/13.

1. cugay_nghean

cugay_nghean Well-Known Member

Thích đã nhận:
    585
    lâu rồi không viết bài nên hôm nay rảnh úp mấy con bổi và con mồi xin ý kiến nhận xét từ quý các cụ mong các bác các cụ ý kiến nhiệt tình . rất mong được tiếp thu ý kiến từ các cụ ah
    em này bẫy được gần một tháng giọng chiêu trơn ròng thúc kèm gù cữ hai ba tiếng thúc lại kèm thêm tiếng gù . về nhà treo ra cây thì thing thoảng đã gáy gọi rồi. ngày tháng thu phục em này quả vất vả
    em này nuôi đã đc một năm vẫn còn nhát lắm , gáy chiêu nhiều nửa đêm thức dậy gù mơ. đô co nhất nhà , thấy người lại thì xù lông , thổi phì phì như hổ mang , dự là em này chứng . em này mồi cây ko bát dc phải nhờ đồng đội dùng hạ sách
    còn đây là em mồi chiến 2 hậu của em ah .gần 16 năm lồng . con mồi bắt em này giờ là 19 năm lồng của ông bạn giờ đang chiến đấu rất phong độ hm sau em sẽ em xin phép chủ nó rồi úp hình nó cho các bác chém.
    còn em này giọng kim em nghi mái vì em mới gài lụp rồi chạy đi cất cái xe thì quay lại dính nhưng em thấy dan dĩ nên để nuôi thả cho hay mới 4 tháng mà hay gù lắm giọng ko hay nhưng để thả tự do cho vui.
    coàn một em giọng đồng nữa nhưng chứng ko chụp dc . hi hi
    mong nhận được nhận xét từ các bác các cụ em xin cảm ơn

2. trungkienmcsa

trungkienmcsa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,930
    sao chim bé vậy tuấn ơi. chim nghệ an to lắm cơ mà. mấy em này mình không ưng lắm. chân nó không được bền. chấm cho em thứ nhất nhé.
    mồi của tuấn mình nghĩ có sa cầu. nhưng chẳng sao cả. càng ngày chim khi bổi ngoài rừng càng trận thì những chú mồi có nước sa cầu máy cánh lại càng hay bắt được chúng. chụp ở góc độ như vậy không thể nhìn hết được con mồi. chúc chú luôn vui.

3. tranvantri

tranvantri New Member

Thích đã nhận:
    2
    minh moi choi chim va moi len dien dan chua tro thanh thanh vien chinh thuc nen viec viet bai va cam on minh chua quen mong ban va moi nguoi thong cam. minh moi hon 30t thoi dung goi cu gia lam. hay goi d/c di cho than mat.Minh khong biet nhieu ve chim dau nhung minh rat thich con tron rong cua ban.
    Mình mới chơi chim và mới lên diễn đàn, chưa trở thành thành viên chính thức nên việc viết bài và cảm ơn mình chưa quen, mong mọi người thông cảm. Mình mới hơn 30 tuổi thôi, đừng gọi là cụ, già lắm, hãy gọi là đồng chí cho thân mật. Mình không biết nhiều về chim đâu, nhưng mình rất thích con tron rong của bạn.
    Chú ý viết bài bằng tiếng Việt đầy đủ dấu nhé.

giatluoi_GT and cugay_nghean like this.
  4. cugay_nghean

Thích đã nhận:
    585
    dạ em cảm ơn bác ah .con thứ 2 to như con gà choai bác ah . con mồi chưa sa cầu bác ơi có khi chứng thấy ghét :D

Last edited: 31/8/13
    hauphuong, miendong, namcon and 2 others like this.
  5. lananhngk

lananhngk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,910
    Con số 1 có bộ cườm bể nát cụ giới thiệu đôi nét về em nó đc ko ? Em mới mua 1 em có bộ cườm nát như vậy nhưng tướng chim giống con thứ 3 của cụ .Em đang nuôi chiêm nghiệm lúc nào up ảnh cho các cụ bô lão xem giúp .

cugay_nghean and giatluoi_GT like this.
  6. cugay_nghean

Thích đã nhận:
    585
    ko phải nát cườm đâu bác do khi mới bắt em nhốt trong lồng nan thưa nên nó rúc cho cườm te le

khuongpt and hauphuong like this.
  7. namcon

namcon Active Member

Thích đã nhận:
    85
    [​IMG][/url]
    [​IMG][/IMG]

Last edited: 6/9/13
  8. hauphuong

hauphuong Member

Thích đã nhận:
    141
    cu gáy nghệ an bạn ở huyện nào vậy?mình kết con mồi chiến 2 hậu đấy.bạn đào đâu ra mà giỏi thế,e này ra rừng thì anh hùng khỏi chê phải ko bạn?loại này cùng dòng móng cụt mỏ cụt mà.hôm nào giao lưu đồng hương nhé. chào

cugay_nghean and namcon like this.