Khoe cá!!!!!

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi harry, 6/4/06.

1. harry

harry Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin giới thiệu với mọi người chú khỉ đỏ của mình.Xin mọi người cho ý kiến.

2. binhson84

binhson84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Nó đẹp lắm, bạn nuôi lâu chưa. bạn mua bao nhiêu vây?

3. harry

harry Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Nuôi duoc 2 thang rôi`,mình mua khi còn cá bot. ,luc do mua khoang 150k

4. hoa020032

hoa020032 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    150k rẻ đấy, cá bạn có tưong lai quá chừng ráng nuôi nhe bạn nhó cản thận mấy vu. nước nôi nhe, khỉ đỏ là khó chịu lắm, chúc bạn có cá đẹp cỡ cá của bác duongnguyen. thân!!

5. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Bác Harry nuôi quá mát tay!!! Từ cá bột mà bác nuôi chỉ có hai tháng đã lớn gần bằng bàn tay (vì trong hình nó lớn hơn cái máy lọc của bác nhiều đó!). Tiểu đệ xin bái phục!:applause:
    Con khỉ của em khi mua đã gần 2 ngón tay rồi mà phải nuôi hơn bốn tháng trời mới gần bằng con 2 tháng của bác. [-(

6. binhson84

Thích đã nhận:
    6
    Công nhận bác nuôi tài ghê, có bí quyết nào chỉ cho anh em đi. Cá của bác đẹp đó

7. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    xon này được cái màu và cái đầu cũng tương đối đó chứ nhưng hình như cái mỏ của nó sao dày thế ,chắc là nó xung quá hay lao vào thành hồ đúng không,hạn chế lại đi bạn ơi

8. binhson84

Thích đã nhận:
    6
    uh. nó sung quá lao vào thành hồ dễ bị tổn thương lắm đó. bác nào có cách nào để cho nó đừng lao vào thành hồ không? Con mình cũng hay như vậy lắm

9. harry

harry Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng đó,nó sung lắm,khi mình cho nó ăn,nó nhảy lên táp muốn rớt ra khỏi hồ luôn.Mình chẳng có bí quyết gì đâu,chỉ thường cho nó ăn tép buổi sáng,buổi chiều cho ăn Azoo,thỉnh thoảng cho ăn thịt bò xay chung với lòng đỏ trứng gà(đã sấy khô và nghiền thành bột).Nó mau lớn lắm,không ngờ luôn đó.nhưng mình không biết là trống hay mái,chắc là trống quá.

10. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Cái món thịt bò mà trộn trứng gà xay nhuyễn phơi khô này em mới biết, nó có hiệu wa ko anh. Đạm nhiều wa ko kéo sình bụng, với lại trứng có làm đục nc ko ????

11. harry

harry Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cách pha chế như sau:
    -Trứng gà sau khi luộc chín chỉ lấy lòng đỏ,quết cho tơi ra,sau đó bỏ lên chảo nóng xào ,vừa xào vừa đánh nhuyễn cho đến khi nào thành khô hẳn.Ðổ ra chén,lấy tay bóp vụn thành bột hoặc nếu có máy xay thì càng tốt.
    -Thịt bò thái mỏng nhắm chừng vừa miệng chú cá,rắc bột trứng gà vào giữa miếng thịt bò,rồi cuộn lại cho cá ăn
    Nên nhớ chỉ thỉnh thoảng mới cho ăn.Phải lựa trứng mới và mua tại siêu thị cho an toàn.
    CHúc mọi người thành công.

12. Billykid

Thích đã nhận:
    4
    Bái phục anh thiệt cách cho ăn đó là anh nghĩ hay là ai chỉ anh vậy. Thị bò mà trộn trứng cho ăn 1 lần trong ngay là wa dư chất dinh dưỡng. Nhưng mà cầu kì wa phải cuộn thịt bò vô trứng, cách này chắc chỉ có cá lớn thì mới làm đc, cá nhỏ mồi nhỏ làm sao cuộn đc.
    Ko bít anh Hary có từng chơi chim chưa, em thấy cách anh làm trứng giống y chang cách làm thức ăn cho chim (em cũng từng chơi chim :D)

13. harry

harry Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Ðúng là cá phải lớn 1 chút thì mới cho ăn kiểu này,cũng có thể thái thịt bò mỏng rồi nhúng vào chén bột gà cũng được rối cho cá ăn,không cần phải cuộn cho cầu kì đâu.CHỉ cần 1 tuần cho ăn 1 lần thôi.Cách này ông nội của anh áp dụng lâu rồi,hồi trước mấy con cá rồng và xiêm thái ông nội của anh của nuôi giống như vậy,nó sung lắm.

14. trandat

trandat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Cách này nghe vó vẻ dể bị béo phì quá, vì thịt bò và lòng đỏ trứng là 2 thứ rất nhiều cholesterol, có 1 số con, nhất là cá nhỏ ăn thịt bò là bị tiêu chảy. Nhưng cho ăn ít chắc không sao.

15. nhoc_ty

nhoc_ty Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em đã tận mắt thấy cá của bác Harry rồi! nó phát triển có thể nói là không bình thường, 2 tháng mà to bằng 3 ngón tay, cho nên có thể nói cho ăn thịt bò với trứng có thể là bí quyết nuôi cá đó. Chúc a Harry có con cá đẹp mỹ mãn.

16. Billykid

Thích đã nhận:
    4
    2 tháng mà to bằng ba ngón tay thì bình thường thui. Mình tui từ ngón út len 3 ngón chưa tới 2 tháng, ko cần thịt bò chỉ cần cá con thôi. Thiệt 100% nói dóc chết liền.