Khoe gà rừng

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi minhhai_kh, 18/5/12.

1. minhhai_kh

minhhai_kh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    622
  2. gadep

gadep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    172
    đẹp quá! tòan gà rặt cả (trừ mấy em gà mái đang ấp, chắc là vú nuôi)
    chúc mừng!

3. minhhai_kh

Thích đã nhận:
    622
    bạn đoán đúng rồi đấy có 2 em gà mái đang ấp là lai f1, còn con mái nằm dưới đất là rặc

mienque.nct thích bài này.
  4. minhhai_kh

Thích đã nhận:
    622
  5. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    các bác nói em không dám tranh luận....em chỉ góp ý về phần hình ảnh thì hình như đều chụp từ 1 máy ảnh.....đừng chém em nhá

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:45 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:42 PM ----------

bác minh hai muốn chứng minh thì cũng dễ...chụp vài tấm nữa cho ace xem là được....quay video tổng quan trại của bác cho em xem với.....

6. mienque.nct

mienque.nct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,031
    ĐỀ NGHỊ CÁC MOD NÊN XEM LẠI NHỮNG CHỦ ĐỀ NHƯ THẾ NÀY....NẾU NGƯỜI MỚI VÀO MÀ THẤY NHƯ NÀY THÌ NGHĨ VỀ AQUABIRD NHƯ THẾ NÀO....?VÀI LỜI GÓP Ý.

7. ca_vangSG

ca_vangSG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    766
    Nhiều thành viên vào đây toàn gây mất đoàn kết chứ không có đóng góp gì cho diễn đàn . Theo qui định của diễn đàn mình xin trích lại :
    Những bài viết, thông tin, hình ảnh, chữ ký vi phạm các nôi dung sau sẽ bị coi là vi phạm nghiêm trọng:
    - Liên quan đến Chính trị, Tôn giáo.
    - Có tính chất thô tục, khiêu dâm, không phù hợp thuần phong mỹ tục của người Việt.
    - Khiêu khích, chia rẽ, xúc phạm đến cá nhân người khác.
    - Cố tình phá hoại diễn đàn hoặc gây nguy hại cho thành viên khác bằng cách gởi các thông tin giả mạo, gửi tin nhắn đe doạ, dùng lời thô tục, vận động bè phái, gây chia rẽ thành viên.
    3.3 Các hình thức kỷ luật:

- Tùy theo mức độ vi phạm mà BQT quyết định hình thức kỷ luật phù hợp. Các hình thức kỷ luật bao gồm: nhắc nhở, cảnh cáo, khóa nick có thời hạn, khóa nick vĩnh viễn.
    - Ghi 01 lỗi vi phạm sau mỗi lần cảnh cáo hoặc nhắc nhở. Sau 02 lần cảnh cáo hoặc nhắc nhở sẽ bị khóa nick tạm thời: 24 giờ đến 72 giờ nếu vi phạm nhẹ; 01 tuần nếu cố ý vi phạm nhiều lần. Sau thời gian bị khóa nick tạm thời, lệnh khóa sẽ dỡ bỏ và nick sẽ sử dụng được bình thường, các cảnh cáo trước đó cũng được xóa bỏ.
    - Trường hợp vi phạm nghiêm trọng: tùy mức độ sẽ khóa nick từ 07 ngày đến 01 năm hoặc vĩnh viễn.

khi đăng ký làm thành viên đều đã chấp nhận các điều kiện trên để tham gia và sinh hoạt trên diễn đàn này .Mình đề nghị Ban Quản Trị có hình thức xử lý để tránh những chuyện này xảy ra nữa . Nếu có thù ghét ghì tốt nhất hãy liên lạc bằng phone hay mail để giải quyết chứ đừng mang nhau lên đây khích bác làm dơ bẩn diễn đàn này.

8. ThaiBao

ThaiBao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    Riêng cháu thấy gà khá đẹp và chỗ nuôi hữu tình ( có cây cối) và thấy vào toppic người khác nói mấy lời không hay cũng không tốt... vui là chính, mày mò post hình lên cũng tốn không ít thời gian, làm vậy người post bài khó chịu là phải...

toidamme thích bài này.
  9. minhhai_kh

Thích đã nhận:
    622
    bác minh hai muốn chứng minh thì cũng dễ...chụp vài tấm nữa cho ace xem là được....quay video tổng quan trại của bác cho em xem với.....[/QUOTE]

tổng trại đây
    http://www.youtube.com/watch?v=AsYDii4Jdlw&feature=youtu.be

[video=youtube;AsYDii4Jdlw]http://www.youtube.com/watch?v=AsYDii4Jdlw[/video]

Last edited by a moderator: 21/5/12
    minhtien and tranthaiGL like this.
  10. nguyenktcn

nguyenktcn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,145
    Gà đẹp quá bác ơi chúc mừng bác nhé .....................!

mienque.nct thích bài này.
  11. thewall

thewall Member

Thích đã nhận:
    34
    Diễn đàn là nơi để anh em có cùng sở thích, niềm đam mê có thể gặp nhau, trao đổi và cũng có thể thành những người bạn của nhau.
    Tôi thấy diễn đàn đang có những cái TÔI rất lớn (đó là tính cách của người Việt Nam chăng?).
    Các bác có nhận thấy một điều là người VN không thể hợp tác, làm ăn chung lâu dài được với nhau? Vì sao VN cứ luôn mãi lạc hậu, không phát triển được. Lý do vì sao thì các bác có thể hiểu được. Tôi may mắn làm việc được một vài đối tác nước ngoài thì thấy họ có tinh thần đoàn kết, gắn bó rất cao.
    Ví dụ: một công ty sản xuất xe hơi Hàn Quốc thì người ta bán vào VN thì vẫn luôn khuyến cáo người dùng sử dụng một loại nhớt của HQ sản xuất...
    Chỉ cần mỗi người hy sinh một ít cái TÔI đi để xây dựng cái CHUNG, cái CHÚNG TA lớn mạnh lên thì diễn đàn sẽ lớn mạnh lên, sẽ là nơi mọi người có thể relax sau những giờ làm việc căng thẳng, nơi tìm thấy niềm vui...

minhtien, toidamme, matin and 7 others like this.
  12. minh.phamthanh

minh.phamthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    128
    BUỒN! Lâu lắm mới quay lại diễn đàn, mới happy vài hôm thì đã có topic thế này.

Mong rằng các ACE hãy cân nhắc trước khi đưa hình ảnh hoặc ý kiến lên đây.

Lời nói chẳng mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau.

Mong rằng mỗi người chúng ta sâu sắc rút kinh nghiệm .

Xin chia sẻ 1 kinh nghiệm về gà rặc và F của mình. cách đây 4 năm, vì quá đam mê gà mái rặc, mình đã cất công tìm kiếm khắp nơi để sở hữu 1 em mái rặc. Trong một lần trao đổi mua bán trên mạng, mình đặt hàng mua gà mái rặc của 1 anh ở miền Trung (xin phép ko nói cụ thể). sau bao ngày hồi hộp chờ đợi, cuối cùng mình cũng nhận được 1 thùng gà từ anh này chuyển vào bằng xe khách - tất nhiên mình đã chuyển tiền cho anh ấy trước đó cả tháng. bao nhiêu niềm vui, hồi hộp nhanh chóng biến mất khi mình mở thùng gà ra. Gà mái rặc mình đặt mua hóa ra lại là 2 con gà ác. Đang lúc cao điểm của lòng đam mê, chắc các ACE cũng hiểu nỗi thất vọng của mình thế nào.
    Suy nghĩ một lúc, mình gọi đt lại hỏi anh ấy với hy vọng là ai đó chứ ko phải anh ấy đóng hàng, hy vọng là anh ấy gửi nhầm...nhưng không. Mình nhận được 1 câu trả lời phủ phàng rằng: "hàng rặc đó, ráng nuôi đi, tui có tặng kèm mấy quả trứng nữa đó". Tổng thiệt hại về tài chính thì không đáng là bao, nhưng thiệt hại về tinh thần và niềm tin thì vô biên. Nhưng cuối cùng - cho đến bây giờ thì mình và anh ấy lại là những người bạn - sau khi gửi gà cho mình 1 tháng, anh ta gọi đt lại và xin lỗi, anh ta xin lỗi không phải vì đã gửi gà tầm bậy cho mình, mà xin lỗi mình vì mình đã không bắt đền hoặc mắng vốn anh ấy - Các ace thân mến, mình không tài giỏi hay tốt hơn ai cả, mình cuung4 không có ý định lên lớp hay giáo huấn điều gì, qua diễn đàn, chỉ mong sao những người bạn sẽ gần nhau hơn, những niềm tin sẽ vun đầy hơn, những niềm đam mê sẽ cháy bỏng hơn và hãy yêu cái mình có, để có cái mình yêu (dù ko phải rặc hay f1,2...hehehe). Chúc mọi người sức khỏe và tình yêu!

Minh Phạm Thanh

triviet, minhtien, toidamme and 10 others like this.
  13. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    bác này nói chuyện chẳng ăn nhập vào đâu hết, bác đang lên lớp người khác đó hả?chẳng hiểu sự tình thế nào mà cũng nhẩy vào, đúng là có mấy ae trên diễn đàn có hơi nóng tính tí xíu, cũng có nguyên nhân của nó nên mới như vậy. Ko phải ae lên diễn đàn để khích bác người khác đâu, mà có 1 có 1 con sâu làm rầu nồi canh. Bác nói chuyện ra sao giống doanh nhân quá, hình như ko hợp với diễn đàn gà rừng đâu.

toidamme and phamngoctam like this.
  14. minhhai_kh

Thích đã nhận:
    622
    cảm ơn bạn, mùa này gà bắt đầu thay lông nên gà ko sung mấy, nhìn gà hơi nhác.

Ông già nam bộ thích bài này.
  15. mcbt

mcbt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    gà trống rất đẹp,trên dd nơi tập hợp ae cùng sở thích chia sẻ kinh nghiệm cho nhau mong cac bác bình tỉnh dùng từ nhẹ nhàng chút. cho mình hỏi gà rừng thay lông khoang tháng mấy. gà nhà mình thấy thay lông nơi cổ còn nơi khác chưa thay

minhhai_kh thích bài này.
  16. thewall

thewall Member

Thích đã nhận:
    34
    Tôi chẳng lên diễn đàn này nhiều, nhưng biết khá nhiều về những chuyện đang xảy ra. Bạn thử hỏi bác Phạm Thanh Sơn xem tôi có biết những chuyện gì hay không? Có điều tôi không thích post bài lên, vì thấy chẳng có gì cần phải nói (ngoài một số người hay "chửi nhau" te tua, khích bác, châm chọc nhau...). Nói thẳng, tôi không phải là người như vậy. Giống bạn Ca_vangSG nói nếu mấy bác muốn thì viết mail trực tiếp cho nhau, lấy số dt gọi nhau nói chuyện, chứ chuyện gì cũng post lên diễn đàn này thì nó thành cái chợ mất. Tôi thấy bạn khá "nhạy cảm" với những gì tôi viết nhỉ???!!!

toidamme thích bài này.
  17. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    thôi các bác ạ.........tình hình thì hok có gì đâu....chỉ anh em giải trí với nhau cho vui thôi mà....gà post len để anh em chém mới hay chứ pót lên mà cứ ( gà đẹp cố gắng phát huy thì chán lắm ) anh em mới chơi nhìn mới phân biệt được gà đẹp hay xấu qua lời bình chứ....mod cứ an tâm nhé...chúc mọi người vui

matin and lahanbuidoi like this.
  18. kiatisak

kiatisak Well-Known Member

Thích đã nhận:
    211
    Mình nghĩ cũng thầm cám ơn BQT diển đàn đã không tiếc sức người sức của tạo ra không gian cho bà con phang qua phang lại chơi :D

19. Ông già nam bộ

Ông già nam bộ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    735
    Thôi đí các bác ơi , chú xin mọi ngừoi hảy bình tỉnh ,anh em nhau cả chỉ hiểu lầm thôi...Tiện đây chú xin thông báo cho mọi ngừoi rỏ việc của thành viên nguyển minh hải bác đã giải quyết xong mọi hiểu lầm từ trước nay rồi...bác rất mong kể từ giờ phúc nầy anh em trên diển đàn xem MINH HAI như mọi anh em khác trên tinh thần đoàn kết ....bác rất buồn nếu ai còn nhắc đến nửa .Mến chào

20. matin

matin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    131
    Có chuyện gì mà mọi người nóng quá vậy, có vẻ nhạy cảm nhỉ. Cái gì không thích thì bỏ qua đi, coi như mình không thấy, mang lên đây mất công anh em bực bội lại nảy sinh nhiều chuyện giữa những người khác nữa. Em mới tham gia diễn đãn không lâu nhưng cũng đã quen được thêm những người bạn, có người gặp rồi, có người chưa nhưng tóm lại là thêm bạn thì hay hơn nhỉ