Khoe hàng đầu năm với các bác

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi ngaingung2006, 7/2/11.

1. ngaingung2006

ngaingung2006 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    42
    Tình hình là hôm trước sau một thời gian dài đằng đẵng bị cái lạnh tê tái nó ảnh hưởng,
    Hôm mùng 1 Tết, em các bác đã tranh thủ ngày nắng đẹp tuyệt vời để cho các chú chim thân yêu ra tắm nắng và khoe hàng với các bác.
    Mời các bác xem và nhận xét giúp em đôi lời.

Thứ nhất, gì thì gì cũng phải điểm danh cái đã, xếp hàng nào, già đứng trước, trẻ đứng sau, các bác xem.

Thứ nhì, Em già nhất, chiến nhất (phải gần 10 năm lồng rồi thì phải). Em này chẳng thấy gáy gì cả, chỉ có gù với gù thôi các bác ah.

Thứ ba, em rất đặt niềm tin vào em này, vì thấy nó chơi hay quá nên năn nỉ người ta để mua về, nhưng hiện giờ mua về được hai ba tháng rồi mà vẫn chưa nổi như lúc ở nhà chủ cũ, hôm trước em có hỏi các bác tư vấn cho em về vấn đề đau bụng của nó đấy.
    Em này gáy gù hiện giờ tương đối tốt, gáy cụ thể như sau: cục cu cu cu ...cụ (các bác chú ý chữ cuối là cụ nhé, nhưng rất nhẹ nhàng chứ không to và rõ như bốn tiếng trước)

Đang tắm nắng vui vẻ thì hai em này quay sang cà khịa nhau, em các bác có quay được một ít phim, ảnh sau cắt ra từ clip đó nhé.

Còn hai em còn lại thì thôi, để khi khác em mời các bác xem sau, bởi tại hai em nó mới chỉ có 2 năm tuổi lồng, chưa đến tuổi để ra mắt các bác, chỉ có em đứng cuối cùng trong bốn em nó là gáy trơn (cục cù cu), em đứng trên là (cục cù cu cu)- em này tiếng gáy nghe rất hay, ấm và vang.

Đầu năm xuân mới, chỉ có bấy nhiêu gọi là khoe hàng linh tinh tí, chúc các bác một năm mới mạnh khoẻ, gia đình an khang và hạnh phúc.

2. duyduc

duyduc Trại chủ

Thích đã nhận:
    1,844
    Bác này toàn hàng khủng, ước gì mình có được 1 con như những con của bác này nhỉ

3. nethungan

nethungan Banned

Thích đã nhận:
    181
    đầu năm xin chúc bác và những chú chim thân yêu của bác. sức khỏe, vững bền nhé...!