khoe khỉ đỏ cùi mía của em

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi thaigia, 23/2/08.

1. thaigia

thaigia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    chú khỉ này nuôi được 1 năm. các bác thông cảm chụp hình hơi gà

2. biquangphuc

biquangphuc Moderator

Thích đã nhận:
    34
    em này là khỉ đỏ hả bạn? trước giờ chưa chơi giống này nên ko rành, sao nó giống supreme vậy bạn? Mà sao màu nó ko đỏ? :confused:

3. thuannguyenanh

thuannguyenanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Đầu,đuôi thì quá ổn nhưng sao nó nhọ thế nhỉ??? Tớ cũng chưa chơi loại này nên cũng không rành lắm,và màu sao không đỏ như một số con của AE khác ?
    P/S : tớ thích em này nhất ở cái thủ.Nó rất bự và bề thế !

4. dinhtrantanduc1

dinhtrantanduc1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chắc em pác quâỵ lắm hả ? đồ đạt trong hồ pác rối tung cả lên , cây nhiệt kế rớt xuống đáy luôn , hèn chi ... kêu khỉ là phải ???:D

5. Nhoc_Eck

Nhoc_Eck Black list

Thích đã nhận:
    1
    Khỉ đỏ là em này đầy àh?Mới thấy lần đầu nên cũng hok bik, mà seo nhìn nó đen đen kì zậy :D

6. toan

toan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    khỉ đỏ đang lột đây mà! đầu good quá nhưng loại này màu sắc thất thường lắm,cố chăm sóc nghe bạn 1 thời gian nữa là em nó sẻ lột hết thôi.

7. DÉNOJILL

DÉNOJILL Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    @ toan : bự vậy mà đang lột gì bác , nó bị sock nước thì có ,

8. cadn

cadn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    159
    nó lột chưa xong đó. bạn bỏ tất cả mấy cây giả ra, rải nền bằng san hô, trong thời gian nó đang lột bạn tăng lượng muối nhiều hơn bình thường để nó lột nhanh. Khỉ đỏ là loại thích hợp với môi trường có độ mặn cao hơn so với các giống la hán khác.

9. meminletgo

meminletgo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nó chưa lột xong áh :D mà cho thêm san hô đi :D độ PH nước ổn định thì màu ok hơn

10. Nhoc_Eck

Nhoc_Eck Black list

Thích đã nhận:
    1
    hjz, mà cái số ngày tháng trên bức ảnh là sao thế ban? Ảnh này chụp năm 2001 ah?Đc 7 năm rùi đó hả???

11. k_malau

k_malau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá nuôi 1 năm rồi mà chưa có lột hả Bác, Bác có chắc là khỉ đỏ kô? em nghỉ đó là Kim Hoa, vì khỉ đỏ thường sẽ thấy 1 dòng chữ rất nhạc trên thân (hàu như là zậy) còn Kim Hoa thì kô có chữ nhưng mà toàn thân vẫn còn màu đen kô bao giờ lột hết đc, Superme thì hầu như là lột toàn thân có màu đỏ, kô châu kô chữ. Check lại những anh em có kinh nghiệm trong 4R xem em nó phải khỉ đỏ kô nhé. Chút kinh nghiệm chia sẽ, có gì kô phải mong bỏ qua cho. Thân ./.

12. thaigia

Thích đã nhận:
    18
    các pác này tinh mắt quá. tại cá em quậy wa' cứ húc đầu vào kiếng bùm bùm,sợ móm đầu nên em phải cho nó mấy trái banh và tùm lum đồ cho nó quậy,lọc cọc tối ngày, mà có khi em sợ bể cả hồ,
    nuôi lâu rùi cho nên cũng lười chăm lắm, cho nên màu mè chưa tươi,hồi nhỏ mình nó nhiều chữ lắm, càng lớn chữ càng mờ dần rồi mất tiu luôn. chác mai phải cho em nó cấp sách tới trường aquabird quá.
    nhớ kô lầm surprime có 3 ngấn đen trên đầu mà. con này là khỉ đỏ còn kim hoa là giống nào em cũng chưa biết. thanks các bác nhiều

13. thaigia

Thích đã nhận:
    18
    bác này nói đúng nè, chắc cũng dân màu sắc thất thường lắm, em nó thích nhất màu đỏ, cứ nhìn thất màu đỏ là phùng 2 mang lên như rắn hồ mang vậy ,xung lắm, lên màu liền, nhưng ko đỏ chói chang mà đỏ hồng, nhưng lại hiện lên nhiều đốm đỏ nhỏ nhỏ, giống như cục máu vậy, có bữa chán chán, ko thấy nó quậy,vậy là dường như thế giới ko có màu sắc vậy,nguời nó chỉ còn 2 màu trắng đen rõ rệt, chán lắm, em nghĩ chắc nó quậy nhiều woa, nên mệt, tính lấy bọc đỏ hù nó,mà thôi để nó nghỉ, mai chọc nó tiếp, nhiều lúc nuôi cu này cứ như dang nuôi tắc kè bông vậy, đổi màu liên tục, làm em dui buồn lẫn lộn. khổ lắm.cảm ơn bác nhiều. kì này phải backup lại hồ woa.

14. khoi_lun

khoi_lun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    trời ơi vậy nó thành cụ la hán rồi... khỉ con mới chụp nè [​IMG]

15. TRAN TAN TAI

TRAN TAN TAI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Con này của bạn trông cũng good mà mà sao bạn lại nói nó là cùi mía.Bao công sức chăm sóc mà giờ bạn lại nói thế.Con này mà bạn nói cùi mía thì những con xấu hơn nó thì cùi gì?Hãy cố gắng nuôi thật tốt nha.

16. thaigia

Thích đã nhận:
    18

17. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Con này hình như là suppreme mà,ko phải khỉ đỏ,mắt khỉ đỏ hình như màu đỏ luôn,mình nui một lần rồi,ko thích giốngn ày lắm vì nó ko có châu chữ.Con của bạn ko biết nó lột hay bị bệnh mà màu kì quá

18. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Con này là hoàn kim ,à mà ko phải,kim cuong lột đúng hơn,ko phải khỉ đỏ mặc dù màu nó đỏ :D