Khoe khoang 1 vài con chim ở nhà!

Thảo luận trong 'Chim Hoạ mi của thành viên' bắt đầu bởi thachthung, 10/9/07.

1. thachthung

thachthung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    Chưa năm nào lũ chim ở nhà lại thay lông đồng loạt như năm nay.Cuối tháng về nhà với bao nhiêu thèm muốn đc nghe lũ chim cò ở nhà hót cho đã đời..Thất vọng tràn trề..híc.Cả ngày đc nghe rời rạc tiếng của mấy chú Mi và đôi Cu vừa thay lông xong.Chích chòe,Khuyên cả 1 lũ nhảy nhót đến phát sốt ruột mà tịnh không mở mồm lấy 1 câu..
    Hình chúng nó đây:
    [​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]

Hình chụp lúc cho tắm bằng ĐT đểu nên hình mờ.Các bác thông cảm:)

Last edited by a moderator: 15/9/07
  2. anhtien0508

anhtien0508 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    427
    Chà,bác Thạch Hùng xưng là dân chơi chim chuyên nghiệp mà nuôi chim trong mấy cái lồng thời Càn Long trông hay nhỉ,mấy con mi nuôi vậy chắc đá ghê lắm,haha.

3. longhuy

longhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    chim đẹp đấy , mình cảm ơn bạn đã pót hình .......... mình cũng nuôi vaid chú như vậy

4. thachthung

Thích đã nhận:
    106
    =)) hè hè.Mình đâu phải dân chơi chim chuyên nghiệp,càng không nuôi chim đá.Những cái lồng này toàn do tay mình làm ra cả đấy.Xấu nhưng bền lắm.Mình làm chúng từ ngày mới tập nuôi chim cách đây cũng 10 năm rùi.Đến bây giờ vẫn dùng tốt lém:p Với lại mình nuôi chim chưa bao để ý đến lồng nhốt,quan trọng là con chim trong lồng có hót hét gì không mới quan trọng:D
    Lồng đẹp quá người ta lại chỉ ngắm lồng mà quên mất có con chim bên trong thì chết:)

Last edited: 10/9/07
  5. NAMNHI

NAMNHI Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    11,720
    Đúng đấy! Mình cũng đồng quan điểm với bác!:applause: :applause: :applause: :applause:

6. Loc abc

Loc abc Cu gáy ABV Hà nội

Thích đã nhận:
    7,053
    Bác Thạch Thùng có đôi cu gáy ác ôn đấy, em thích con thứ 2 của bác post bên tiệm bói quá, ngại mở hàng bên đó nên em trả lời bên này. Con đó bác đem làm mồi là chuẩn quá roài!

7. thachthung

Thích đã nhận:
    106
    Em nuôi chim chủ yếu là để nghe hót thui chứ không có nhiều thời gian để đi bẫy.Bác có thể chỉ rõ cho em xem 2 con đó gáy giọng gì và 1 số khả năng của nó nữa vì em không biết nhiều về Cu Gáy.Thanks

8. __Nick__

__Nick__ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    chỗ anh em với nhau ko , đừng mai mỉa nhau vậy chứ tiến.!! làm vậy Nick thấy ko hay lắm. sorry ko đụng chạm đến ai nghen. chỉ thấy bất bình ra tay tương trợ thui. thân

9. trum_hoa_mi

trum_hoa_mi Member

Thích đã nhận:
    2
    Chim Ơ...i LÀ Ch...i...m . TỘi LỔi...quÁ TỘi..........

Thế mà lâu nay cứ tưởng"THACHTHUNG" Hóa ra là "thùng rổng" :laughing: :laughing: :laughing:
    Nuôi chim hay tra tấn nó vậy cà:laughing: :laughing: :laughing: cố kiếm ít tiền ăn sáng của bố mẹ để dành mua cho chúng cái lồng tử tế một tý [-( [-( [-( DÙ CHIM HAY ĐẾN BAO NHIÊU ĐI CHĂNG NỮA MÀ ĐỨNG TRONG CÁI LỒNG ĐÓ THÌ CŨNG CHẸP CHẸP
    1- không có ai nhìn
    2-chim hư luôn
    3-không dám xách đi chơi"vì xấu hổ"
    Lâu nay cứ tưởng "HẠCHHÙNG" Biết về chim nhìu lắm [-( [-( [-(
    Giải ngệ đi là vừa,chịu khó đi làm phu cho các tiệm chim một thời gian đả rồi vô diển đàn nhé cưng:laughing: :laughing: :laughing:

10. thachthung

Thích đã nhận:
    106
    b-( Chơi chim là để tu dưỡng tinh thần.Thùng này chưa bao giờ tự quảng cáo rằng mình là tay chơi.Cái này có khác với 1 số kẻ luôn cho mình là "cái lọ cái chai"mở mồm ra là kêu hàng của ta là hàng "khủng"Có thể có nhiều người cũng nuôi chim như kiểu của tôi,đó là nuôi chim mà không quá quan trọng cái lồng nhốt mà chỉ cần đến tiếng hót của con chim và những điều tốt đẹp mà thú chơi này đem lại cho tâm hồn chính họ.Có thể tôi không có đủ điều kiện để sắm cho chúng những cái lồng thật đắt tiền nhưng thú chơi này trước nhất là để chơi cho chính mình.Không 1 ai vì đam mê 1 thú chơi tao nhã như thế này lại đi nhịn ăn để bỏ tiền ra mua những thứ thực tế chỉ là làm tăng thêm 1 chút vẻ đẹp cho con chim.Tôi không quảng cáo rằng mấy con chim của mình là hay là đẹp.Đơn giản chỉ là muốn giao lưu cùng các anh em có cùng chung 1 sở thích.Chắc chắn rằng những con chim này của tôi chưa đẹp,chắc chắn rằng kinh nghiệm chơi chim của tôi thua kém rất nhiều người (chưa chắc đã ít kinh nghiệm hơn bác đâu)nhưng không có nghĩa là tôi không có quyền đc học hỏi.Bác tài,bác giỏi thì sao không post vài con CHIM hàng "khủng" của bác lên cho mọi người mở rộng tầm mắt hỡi Trum hoa mi.Đừng nói với tôi rằng bác không có 1 con chim khỉ khô nào hay lại kêu không biết cách post hình nhá.
    HỌC - HỌC NỮA - HỌC MÃI nhé bác Trumhoami:)
    Rất tiếc em phải xóa bớt vài hình mặt cười của bác vì bác cười nhìu quá mà bài viết chỉ cho tối đa 15 hình.sorry nhé:p

11. chaudl

chaudl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    700
    Diển đàn dựng lên để trao đổi và học hỏi kinh ngiệm , làm gì căng thẳng vậy mấy bác, mình thấy Thachthung pot hình lên cho mọi người xem thôi có gì đâu mà Trumhoami phải này nọ thế , có gì sai thì mọi người thông cảm nhe .

12. congminh

congminh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,029
    Lại một người nữa bỏ tiền ra học kinh nghiệm đây mà hahaha
    :devil: :devil: :devil:
    Chẳng bao giờ học được đâu...
    Lý do: Khinh người quá đáng hihihi

13. huy31101984

huy31101984 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    đã chơi chim thì chỉ cần con chim hót hay,đẹp.còn lồng đẹp hay ko còn do điều kiện kinh tế,sở thích từng người chơi lồng hay chơi chim .có gì ko phải các bác thông cảm

14. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Thấy chuyện bất bình rút đao tương trợ
    Bó tay với trùm hoạ mi. Bạn chê lồng của thachthung đểu hơn lồng của bạn.
    Vậy khi bạn nhìn thấy lồng của người khác đẹp hơn lồng của bạn rất nhiều. BẠN NGHĨ THẾ NÀO???

15. __Nick__

__Nick__ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    bác bảo vậy chắc hẳn bác cũng là dân chơi mi dữ lắm đúng hok? kiếm vài cái ảnh post lên anh em xzem nhé. muốn nói người ta thì nên xem lại mình trước. nhớ câu này nhé bạn. hồi nhỏ có học câu .....tiên học lễ hậu học văn ko vậy ?sao ăn nói bố láo thế. thành viên mới mà định vô đây quậy hả ? nên nhớ nè. mình chê cái của người ta ko = của mình là thực chất đang nói của mình dở hơn người ta đó. nghe câu châm ngôn này rồi nghiền ngẫm cho kĩ nhé. khi nào thấm nhuần rồi hãy lên đây nói chuyện. còn ko thì del nick về nhà tự nhũ đi.:mad:

16. calahet

calahet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    thằng này hết chỗ đễ nỗ rồi sao ??? sao mà vô diễn đàn quăng lựu đạn vậy ? muốn chê bai người ta thì lại xem lại bãn thân mình có hơn được người ta ko đã !!! :laughing: :laughing: :laughing:

17. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    mỗi người mỗi cách,sở thích khác nhau,em sống thành phố,ko vườn rộng như mấy bác,nui chim trên sân thượng thui,nên em chỉ thích nghe hót chứ ngắm chim,trèo lên sân thượng ngắm có mà lụi chân mất,chỉ khi tắm chim,thay cám thì mới lên thui,chính vì vậy,em nui chim chỉ nui những loài hót to,thích nhất là mi và khướu(sơn ca cũng tốt nhưng thuần hơi khó,thất vọng hoài nên ko chơi nữa)
    Anh em ở đây chơi chim trao đổi kinh nghiệm chả ai dám xưng mình là dân chuyên nghiệp cả,bác nào xưng thì mở một topic mà xưng cho anh em chiêm ngưỡng nhé,em cũng còn đang ăn lương bố mẹ nên cũng ko dám chơi chim hàng VIP,có nui là mừng rùi:p .Nên cũng chẳng có gì phải căng thẳng cả:D (spam hơi nhìu,chỉ sợ mang tiếng nhìu chiện,mà thiệt:laughing: )

18. Tran Phu Quy

Tran Phu Quy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    91
    Anh trùm họa mi ơi nuôi chim vì nghệ thuật anh nói như vậy em còn nhỏ mà em còn nghe o lọt lỗ tai nữa. Mong anh cẩn thận hơn với lời nói của mình. Toàn là anh em o cả, spam tí o anh bỏ qua.

19. mi_choi_qb

mi_choi_qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Thôi thì cố mua lồng đẹp để mọi người khỏi hiểu nhầm em ạ !=)) =)) =))
    Cố lên....Cố lên.................:-$ :-$ :-$

20. calahet

calahet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    chĩ có mỗi thằng nuôi chim gà mơ mới nhìn lồng chim mà đã chê bai người ta , trong khi đó con chim hay trong lồng thì ko bàn đến !!! như em nuôi chim chưa bao giờ có cái lồng nào gọi là đẹp hay sang cã !!! nhưng con chim mình nuôi trong cái lồng xấu xí đó nó ko mặc cãm như những thằng nuôi chim gà mơ đánh giá giàu nghèo ... !!! chim mình nuôi chĩ cho ăn cám ba chất và cây trái có thì cho ăn !!! thế đó nhưng khi ra rừng hay đấu chim thì nó còn tõ ra sung hơn những thằng ăn cám trứng ,ỡ lồng trạm trỗ... nói chung là đừng nên nhìn lồng đễ mà suy ra con chim hót hay hay là dỡ !!! thân !!