Khoe lụp "Bé bé xinh xinh"

Thảo luận trong 'Phụ kiện cho Cu gáy' bắt đầu bởi sambau, 1/3/12.

1. sambau

sambau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,031
    Chào Các Bác !

Lời đầu tiên, Sambau xin các Bác dành ít thời gian quý báu xem qua chiếc lụp "đầu đời' của mình và cho ý kiến phê bình. Lụp này do chú em của mình tự làm tặng + với ý tưởng dân dã của Sambau. Chú em mình chơi cu năm 12 tuổi, năm nay Chú ấy được 34 tuổi. Mình bước vào nghiệp cu cò chỉ mới 2 tháng thôi nhưng được Ông Chú, Chú em và các Anh bạn đở đầu nên cũng rất thuận lợi và nhiều may mắn. Tuy nhiên, mình phải chấp nhận luật do Ông Chú và Chú em đưa ra là không được cầm mồi của Người khác mà phải tự mình đào tạo lấy. Mình nghiện rừng lắm rồi nhưng phải chờ bổi "lở' của mình thôi...hic..hic..

Bởi Ông Chú và Chú em mình nói nếu cầm mồi của Người khác, họ "từ" mình luôn; khổ chưa !!!

Dẫu sao mình cũng rất may mắn vì có các Bác trong ABV cho mình đi ké bằng bài viết và hình ảnh cũng tuyệt rồi.

Một lần nữa, chân thành cảm ơn các Tiền Bối trong ABV, Bác Cuhobo, Bác Giothoc, Bác Cuvietnam, Chú Hoctromechim...và nhiều Anh / Em khác đã cũng cố cho mình niềm đam mê tao nhã này.

1.
    Uploaded with ImageShack.us
    2.
    3.
    4.
    5.

Chúc các Bác có giấc mơ đẹp !

Trân trọng,

Sambau

Last edited: 2/3/12
    haicaro, liu'dai, dong_pham and 26 others like this.
  2. hungvcb

hungvcb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    Bạn rất hạnh phúc khi được sở hữu chiếc lụp này đó, chúc mừng nhé khi chưa có mồi mà đã có lụp để chuẩn bị, rồi đây nhiều em sẽ xa lưới dưới tay của sambau

sambau and chimcugocong like this.
  3. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Chúc mừng bác, thay cái cóng nước đi bác Trí ơi, theo em thì kiếm được vỏ quả dừa be bé xinh xinh mà lắp vô chắc là cái lụp sẽ đồng nhất hơn

4. CUGAYTHODONG

CUGAYTHODONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    525
    Lụp đẹp,rất cân đối,phía dưới bầu và lưng đẹp.Nhưng cánh đập phía bên khong om thân sường lụp hơi dư một chúc,mặt trước thoán còn Cóng nước để nuôi kiển thì ok,đi đánh thì không hay.
    [có vài ý kiến xin đừng buồn]

Quen biết đầy thiên hạ, tri kỷ được mấy người.

namcg, sambau, takuku and 1 other person like this.
  5. sambau

sambau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,031
    Chào Hai Bác Hcongthuc & Cugaythodong !

Mình mới chơi nên chưa biết nhiều về sự tinh khôn của chim gáy nên tiện tay gắn vô lụp. Mình xin chân thành cảm ơn 2 Bác đóng góp ý kiến chân tình. Sẽ cố tìm coóng nước ngụy trang "kiểu Úc" hơn...hihi... để còn rinh bổi về nhà chứ.

Trân trọng,
    Sambau