khoe thằng tai tượng nhà mình

Thảo luận trong 'CÁ ĂN MỒI' bắt đầu bởi quocthai105, 11/10/08.

1. quocthai105

quocthai105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    :D:Dmột mình một giang sơn, hồ em nó để ngoài ban công, 6 tấc thôi nên nuôi gần nửa năm rồi mà ko thầy lớn, chỉ dài cỡ 16cm, hơi thất vọng nhưng em nó vui và nhí nhảnh lắm, ăn dế với cá lóc ko mà~X(
    gã ali làm em nó ko có cọng cước ở vây bụng, được cái nó nhìn cũng hợp tông với đèn vàng

bachua thích bài này.
  2. nhuhungnguyen

nhuhungnguyen Member

Thích đã nhận:
    2
    cá phát triển theo hồ nên bạn sắm cái hồ khác cho em nó, nhìn hồ này vé quá, em nó to được thế là tốt lắm rồi đó bạn

3. DavidNg

DavidNg Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ cá của bạn đẹp quá, kích thước cá hiện giờ 16cm hinh như là đúng rồi bạn ah, nó sẽ ko lớn thêm nữa đâu.

4. quocthai105

Thích đã nhận:
    5
    có tài liệu nói loài này lớn được tới cỡ 38cm cơ, nhưng cũng tài liệu nói nó có thể dài đến 60cm, trở thành một trong những hung thần của sông ngòi đối với những loài cá nhỏ. nhưng đúng là cá lớn theo hồ, và thời gian nữa, dự định nếu nghỉ chơi thủy sinh thì mình sẽ cho nó nhà mới, cùng với vài gã không lồ nữa cho hoành tráng

5. m a r u

m a r u Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Đúng là một công đôi việc, vừa có cá đẹp để ngắm vừa tận dụng hồ để ngâm lũa.... phải học hỏi, học hỏi.

6. luuhongdi

luuhongdi New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho mình hỏi 1 cái...bạn đang dùng lọc bn Watt vậy???có dùng hộp lọc nhiều ngăn bằng kính ko hay chỉ dùng hộp nhựa thôi???mình đang dùng 12W mà hình như chịu ko nổi với con TTCP nhà mình...đang đau đầu với vấn đề vệ sinh hồ đây...kích thước hồ của mình là 70x30x40..cám ơn bạn nh!

7. quocthai105

Thích đã nhận:
    5
    mình dùng lọc tới 30w lận, hồ nhỏ hơn hồ bạn chút, lớp đáy của mình là nham thạch vụn, cũng góp một phần vào việc làm sạch thứ con tai tượng thải ra đấy, còn hộp lọc thì mình chỉ dùng hộp nhựa bán kèm máy thôi, nhưng lót bông rất dày, mình nghĩ quan trọng nhất là cái máy lọc, nuôi tụi này công suất phải lớn.

8. nguyenvandunghp

nguyenvandunghp Active Member

Thích đã nhận:
    3
    ở chùa Sùng Đức trong HCM hôm đó mình vào thấy mấy con tai tượng to lắm
    có con màu trắng có con thì hơi đen và loang loang,nhìn chúng mình thấy sợ sợ
    có lẽ vì chúng to va dc nuôi trong chùa

9. hufahp

hufahp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,374
    Chơi tai tượng không nên để phân nền vì khi nó ăn cá mồi , thức ăn thừa xót lại trên mặt nền , máy lọc ko hút được sạch, dễ làm nấm cá đó