khoen bị khan giọng xin giúp đỡ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm chăm sóc chim khuyên' bắt đầu bởi tamzen, 19/11/10.

1. tamzen

tamzen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Mình mua hai em khoen bổi về không biết sao giờ em nó khan giọng kêu k lớn đc mong các anh chỉ dẫn dùm làm cách nào chữa trị cho em nó.Xin chân thành cam ơn=(:)crying:

2. Artisan

Artisan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    511
    Gian đởn là đơn giản, ra hiệu thuốc bắc mua 10K Cam thảo về cho vào ấm đổ nước vào đun sôi cô cạn lấy 1/2 bát nước để nguội đổ vào cóng nước. Chim uống hết 1 cóng khỏi hẳn líu hay giọng ngọt ngào hoặc lấy 1 năm giá đỗ giã nhỏ vắt lấy nước đổ vào ống mút, bã cho vào cóng, ăn 1 ngày là khỏi.

hufahp thích bài này.
  3. thachda

thachda Member

Thích đã nhận:
    21
    cách của bác Tin Binladen thì em chưa thử. nhưng em đã dùng nước chanh ( khoảng 1/4 quả) với một chút mật ong, hòa vào cóng nước cho nó uống cũng rất ok.

4. tamzen

tamzen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    cám ơn các bác mong có thêm cách trị...........................................................................

5. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Bạn mua viên ampisilin thuốc con nhộng rồi cho vào ống nước 1 ít thay nước mỗi ngày . khoảng 3 ngày thì khỏi

6. nguyentuananh_pc1

nguyentuananh_pc1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    Có một cách nữa nhàn không, bạn cho một viên vitaminC vào coóng đượng nước, cho khuyyen uống khoảng 01 tuần, chin sẽ đỡ khan giọng hơn

7. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    cho uống vitamin c mot ngay rồi đỏ bó chứa để một tuần toi hết vitamin roi, chim uống không tốt đâu bác.........mật ong với hạnh hay tắc (lát mỏng)chưng cho em nó nhấm nháp vài hôm xem sao