khoen mỏ quập bị bể tiếng . vấn đề mới

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi dang khoa, 18/6/07.

1. dang khoa

dang khoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    đây là trướng hợp em gặp lần đầu dấy các bác . chuyện la thế này cách đây 1thang trong khi cho bon khoen nhà em tắm rữa thì có 1 thằng khoen ở đâu nó lại" hình như là của người ta làm sẩy nenem sợ nó ko có gì trong bụng nên em "hốt" nó luôn" nhưng đặc biệt là con này rất lạ mỏ của nó y hệt mỏ chim sâu luôn cái mỏ trên dài hơn mỏ dưới và nó quập xuống y nho chim hút mật luôn . đặc biêt là nó kêu rất ác em nuôi mới có 1 tuần là nó líu như điện luôn. rồi 1 hôm cách đây 3 bữa thì tự nhiên nó kêu tiếng rất lạ chỉ kêu chít .chít.. cũng chép 8.10... nhưng cũng chỉ là tiếng chít chít mà thôi hỏi mấy người có kinh nghiệm thì người ta nói là nó bị bễ tiếng chỉ vài ngày là hết nhưng em lo wa xin các bác chỉ dùm có cách nào khắc phục ko

2. eagle_king

eagle_king New Member

Thích đã nhận:
    0
    con khuyên của bạn nó chưa thật sự căng nên kêu như thế thôi ! ko fải vấn đề lơn đâu ! yên tâm đi !!!

3. tohe171

tohe171 Member

Thích đã nhận:
    10
    Bác ơi. Dị thế là hay rồi.
    Mỏ quặp ngon lắm đó !
    EAGLE KINH nói đúng đó, cứ từ từ nuôi. chỉ thay nứoc, thêm cám, vệ sinh ... rồi chùn áo lồng cho nó nghỉ ngơi.... dần sẽ khỏi. Khi nào có điều kiện cho tôi địa chỉ hoặc chụp ảnh post lên cho anh em chiêm ngưỡng nhé !

4. khuyentrangmo

khuyentrangmo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    cái giống mỏ quặp thì hok hiếm chỉ hiếm chim có bộ đẹp líu tốt + đấu hay thôi .Vì loại này thì khá nhiều lần em gặp roài nhưng chưa hứng thú lắm vì chưa được em nào ưng ý cả .

5. nhoccan_thamlam

nhoccan_thamlam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    đấu khuyên như thế nào hả các pác em không rõ về vấn đề này mà pác nào có thể chỉ cho em cách nhìn một chú khuyên đẹp không ạ ( em là dân gà )

6. nhoccan_thamlam

nhoccan_thamlam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    tiện thể mấy pác cho em hỏi luôn líu là như thế nào, hót xổng là thế nào, rít và chíu???/???