Khoen yêu giận rỗi.................

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi hungbogay, 18/10/11.

1. hungbogay

hungbogay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    94
    Em buồn quá các bác ạ! "niềm vui ngắn chẳng tày gang" hôm trước vừa nhận được lời động viên của các bác em vui lắm thế mà chiều hôm qua em đi làm về tranh thủ tắm cho chim, vệ sinh lồng...hu. hu ..hu... con chim vừa bắt đầu có tí " căng" chưa hưởng thụ được giọng của em nó thì nó chê lồng nhà em hẹp thế có đau không chứ! Từ hôm qua đến giờ em cứ ngơ ngơ ngẩn ngẩn hết ra rồi vào chỉ mong nhìn nhìn thấy dáng xưa của em nó hu hu hu...vợ động viên mãi mà cũng không nguôi ngoai được. Chả là khi chuyển chim từ lồng tròn sang lồng tắm vuông em chưa kịp kéo nắp lồng tắm vuông lên lên em nó sợ bay tứ tung rồi lọt qua khe của hai lồng ấy. buồn quá đi mất các bác ạ:crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying:
    À cho em hỏi thêm em đã dính " nghiện" chưa các bác.

PHIOMON, ancaraven and tuanlv like this.
  2. ndhai

ndhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    326
    Cái cảm giác này bác nào chơi chim cũng từng nếm phải, tiếc ngẩn ngơ, hụt hẫn...nhưng xem như mình ko có duyên với em nó, phóng xanh làm phước vậy.

ancaraven thích bài này.
  3. Giangnamhp

Giangnamhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    902
    Xin chia buồn với bạn.
    Hôm thứ 6 vừa qua, em chào mào trắng của tôi (gạ mãi anh bạn mới để lại cho) chê lồng tắm của tôi không đủ rộng nên em đi mà không ngoảnh lại chào.
    Mất mấy ngày nay cứ ngóng mà em không về. Chắc phải sắm cho mỗi em một di động có gì còn gọi.

ancaraven and hungbogay like this.
  4. tuanlv

tuanlv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    779
    Xin chia buồn với bạn.Cảm giác này giống chú chào mào huế của mình từ lồng tròn sang vuông vọt ra mất hiz .Mong là bác bẫy lại đc em nó.

ancaraven and hungbogay like this.
  5. ancaraven

ancaraven Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,507
    Đến từ thành phồ biển Nha Trang đầy nắng và gió
    Bạn đừng buồn. Hôm kia mình cũng mới bị sẩy một em ra đi không nói một lời, buồn quá vì mất đi chú chim hay.

6. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    100% là đã nghiện không thể cai được=> lý do là con chim nhà quý thế mà còn thả rong ( không sợ mất) còn con chim này mất thì tiếc ngẩn ngơ hahaha đau bụng quá
    em nhớ có lần chim wen đóng cửa mà không thèm đi (lý do chim hết thức ăn hết nước bay không nổi, về thấy hoảng quá cho thức ăn và nước vào ngay kê lồng em nó bay vào ngay hải thật ăn uống thấy mà tội nghĩ lại mà cười ra nước mắt)

ancaraven and tuanbambo like this.
  7. tuanbambo

tuanbambo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    114
    thôi bác chủ thớt đừng buồn mấy hôm nữa kiếm em khác về nuôi vậy. Có B nào ở gần đó có chim bổi lỡ tặng B ấy con nuôi cho đỡ buồn....

ancaraven thích bài này.
  8. Phonglong

Phonglong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    Xin chia buồn cùng bạn. Không có duyên với em nó rồi. Mình cũng 1 lần quên không đóng cửa lồng chào mào ( khoảng 2h ) khi ra ngắm chim mới phát hiện ra, nhưng em nó không bay, vẫn quý chủ. Hihi

ancaraven thích bài này.
  9. quymn

quymn Active Member

Thích đã nhận:
    30
    Mấy em không bay của các bác là nó kô chê lồng chật, đằng này nó chê cả chủ lẫn lồng ra đi mà không lời từ biệt híc, xin chia buồn cùng với bác, bác chưa tiếc bằng em đâu một đêm em hi sinh 5 chú không biết xổng hay mèo bắt nữa vì nó khều lồng xuống đất vỡ tung tóe. em nghic chắc mấy em đó bay đc:D

ancaraven thích bài này.
  10. ancaraven

ancaraven Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,507
    Đến từ thành phồ biển Nha Trang đầy nắng và gió
    Bác chủ thớt đã mua được em nào về chưa????????????

11. chimlua

chimlua Active Member

Thích đã nhận:
    28
    xin chia cảm xúc.Mình cũng vậy có chú lửa cá chê đất Hà nội chật chội hay sao mình vừa được ông bạn ở Hoà bình tặng em choè lửa 3 ngày trước sáng nay mở lồng để làm WC cho em nó nhưng quên đóng cửa hí húi làm xong quay lại lắp lồng thì than ôi em nó về Hoà bình từ lúc nào sao không chào mình một tiếng chứ.Cảm giác hụt hẫng thật.