khởi hành đầu năm

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi Chí Tình, 9/2/12.

1. Chí Tình

Chí Tình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,085
    đầu năm xuất quân nhưng chán quá các bác ơi. Lên rừng không nghe gà gáy, tội cho em gà mình gáy mỏi cả miệng mà không thấy em nào cả. Sáng đi trời đẹp thế mà lên rưngthif trời trở lạnh, mưa phùn thế nên về luôn. Dạo này sao không thấy em gà rừng nào gáy vậy ta? hay chưa đến lúc?
    Em gà mồi đứng một mình.............

2. phamngoctam

phamngoctam Hội phó cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    2,651
    ko biết ở chổ bạn thế nào chứ thời điển này là gà rừng gáy xung lắm, chắc bạn đi chưa đúng lãnh thổ thôi và do thời tiết chổ bạn ko đc tốt. Thôi chờ thời tiiets ấm lại rồi ra quân mới dành thắng lợi đc...Chúc bác Chí Tình sớm có lộc đầu năm ha???

3. Chí Tình

Chí Tình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,085
    Cảm ơn bác nhiều. ở chỗ mình hiện nay trời đang rét, mưa phùn, hôm lên rừng trời gió to, rét nữa. Chỗ mình đi đánh nhiều gà lắm, có lần chúng đi cả đàn 2 trống 3 mái, nhưng không hiểu sao lần này không thấy em nào cả hy vọng lần sau

garungrac thích bài này.
  4. garungrac

garungrac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    187
    ở chổ mình thì gà vẫn chưa xung lắm đâu a tình ơi,lúc mới ra quân 4 ngà đc 4 chú mà tới hôm nay đi ko nghe gáy j cả chỉ khi mình cắm gà mồi cho gáy là nó lại tiến đến gần thấy mình là mất tích luôn hjhj,chúc a lần sau sẽ có thành tích nha