Khỏi mắc công chọn !!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi loc1991, 24/1/08.

1. loc1991

loc1991 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Chào các ban lâu lắm rồi mình ko nghé qua diễn đàn là tại vì thứ nhất bận làm ăn, và thứ hai là kiếm 1 chú cá thiệt lạ mắt.Và sau vài tháng tìm kiếm mình đã tìm ra 1 người bán cá bên Tháiland chuyên ép cá la hán.Và mình đã đặt mua 1 con.Mình còn đang đợi người chủ đó gởi tới nhà mình thui...Đây là vài tấm hình của em nó... Em nó khoảng 3 đốt ngón tay như trong hình.

2. arowanafish

arowanafish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Con này đẹp đó bác ... mới bé tí mà đầu đã nhú cao ... tương lai tràn trề ... mà hình như con này là KKC phải hok bác ... Bác có thể đặt giúp em đặt 1 chú như vậy hem? ... ^^

3. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Hì hì . Lần sau bạn về Việt Nam chọn nhé nếu bạn muốn nuôi thêm . Quê hương là muôn năm mà bạn. Giỡn tí thôi , cá bạn đẹp lắm. Chúc mừng nhé.

4. loc1991

Thích đã nhận:
    4
    Hi Hi. chú này mình đã mua rồi chỉ còn một chú thoi. nếu muốn mua thì chắc phải đợi kỳ sau.Nhưng mà em vẫn còn thắc mắc là ko biết đầu chú này có thể bự đến cỡ nào? Em mới chơi la hán xin các bác chỉ em cách nuôi cặn kẻ được ko? Cảm ơn trước!!!

5. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá bạn đẹp lắm, xin chú mừng bạn nha, nhưng có cần phải đi kiếm tận bên thái rùi đặt ko??? ở việt nam mình cá như vậy cũng có vậy(dù giá hơi cao, chừng khoảng 1 chai), con này hình như là kamfamalau chứ ko phải kkc đâu, nhớ hồi trước bên a long cũng có nhập về dòng này,nhưng sau này ko nghe nhắc tới???

6. loc1991

Thích đã nhận:
    4
    cảm ơn anh, nhưng em về Vietnam kô biết máy bay có cho đem qua ko? Nhưng em mua ở đây cũng đâu co mắc chỉ có $75 USA thôi...:D

7. letrong

letrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Vậy là bạn mua rẻ rồi. Chúc mừng bạn. Theo mình nghĩ ở VN con này cũng phải hơn 2 chai + tiền phí gửi máy bay nữa. Cá bạn đẹp lắm cách nuôi có rất nhiều trên diễn đàn đó.

8. La Han Rong

La Han Rong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chà...ở Việt Nam kô bít bên Fedex có cho gửi cá đi hok nữa..Việt Nam mình dở chỗ đó...chứ cá đẹp như vậy thì quê hương mình cũng có vậy...đúng hok nè?Kô bít khi nào bạn về Việt Nam thì pm cho ae...ae dẫn bạn đi chọb cá đẹp hen...chào bạn!
    Ah...wên...cá bạn đẹp đó...wá đẹp là đằng khác.....con này tương lai đầu to khủng...bạn tham khảo thêm cách chăm sóc nha....chúc bạn may mắn!

9. dinhtrantanduc1

dinhtrantanduc1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    sao mình kô thấy tấm hình nào hết vậy link die rồi . hix

10. loc1991

Thích đã nhận:
    4
    CẢm ơn các bạn.Update cho các bạn thêm vài tấm nữa nè. Mấy tấm này là cá khác..