Không ăn cá mồi, làm sao đây!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi emgailangson, 25/6/07.

1. emgailangson

emgailangson Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hai chú cá nhà em , một chú 2,5 ngón, một chú 3 ngón. Thỉnh thoảng em cho ít con cá bảy màu vào cho chúng nó ăn nhưng không hiểu tại sao cả hai dứa chúng nó đều không thèm đoái hoài. Những cón cá bảy màu tha hồ bơi lội mà không sợ hãi gì. Em nghe nói cá la hán hung dữ lắm mà. Cá nhà em quá hiền hay là bị bệnh gì??

2. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chắc cá bạn chưa quen mới cá mồi mới nên nó sẽ chê và ko thèm rớ tới,bỏ đói 2 ngày bắt đầu cho em nó ăn lại cá mồi mới!!!

3. Hoang Thuong

Hoang Thuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    em nó ko bi bệnh gì đâu bạn àh , vì nó nghỉ cá bảy màu cũng là cá cảnh như nó nên ko ăn đó . chứ bạn bỏ thử cá chép hay ca trâm vào mấy em nó chơi sạch sành sanh luôn .

4. phong19

phong19 Member

Thích đã nhận:
    0
    Hjx,mà bạn cũng ác quá, cá 7 màu hiền lành tội tình chi đâu sao lại dùng nó làm cá mồi, mua cá trâm đoá,nó sẽ dí điên cuồng lun cho mà coi

5. emgailangson

emgailangson Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin cho em hỏi cá trâm là cá gì vậy, em chưa biết loại cá này! Mà cá trâm là không thấy tội nghiệp hả các anh?? em cám ơn nhiều

6. QBi

QBi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá trâm là cá chuyên để làm mồi nuôi các loại cá kiểng khác. Cá trâm lớn hơn đầu cây chân nhang tí xíu thôi nên cho cá kiểng sực là dễ dàng nhất. Nhưng mà nó không có bổ dưỡng bằng cá lóc con (ròng ròng), tép con v.v...

7. trung2t3c

trung2t3c Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Cá bác lớn như thế thì ko cần thiết phải ăn cá trâm, cho ăn tép bỏ đầu là được rồi.Còn về chuyện chúng ko ăn cá bảy màu thì có lẽ ...........trời biết :D :D :D.Còn cá em từ cá lớn đến con nhỏ thả vào hồ con gì chúng cũng dí cho chạy hụt hơi

8. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nó ko ăn chắc do mấy con cá của bạn no rùi, chứ cho vào lú đói là xong đời, giống la hán cái gì mà nuốt đc là chúng xực ngay, cá lớn vậy cho ăn tép đc rùi, đừng cho ăn cá trăm, nếu thích bạn co 1thể cho nó ăn cá xiêm mái đang có trứng là tốt lắm đó

9. phong19

phong19 Member

Thích đã nhận:
    0
    Hahaha dùng cá xiêm làm cá mồi cũng hay lắm đó,nhưng coi chừng anh em bên hội Betta phản ánh đấy nha bạn, theo minh nghĩ cho an tép và tôm la tuyệt, chất dinh dưỡng tốt nữa, cho ăn kèm JBL,XO.