Không biết bị bệnh gì ?

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi trantony, 31/10/04.

1. trantony

trantony Well-Known Member

Thích đã nhận:
    647
    Hôm qua em mới đi chợ mua mấy con cá về thả trong hồ, hôm nay nhìn lại thấy mộ con bị đốm trắng trắng trên miệng, bác nào biết bệnh này là bệnh gì và cách chữa trị xin chỉ giáo.
    Rất khần cấp vỉ em rất thích con này :( .
    Rất cám ơn.
    Thân.
    là con này

2. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Theo tớ trước mắt bạn kiểm tra nhiệt độ trong bể, có thể bị lạnh, nang nhiệt độ lên trên 28độ vài ngày khỏi

3. trantony

Thích đã nhận:
    647
    Hôm qua em bắt nó ra để riêng trong hủ nước hơi ấm ấm và bỏ chút xíu muối vào thấy đở, hôm nay bỏ nó vô lại trong hồ thì nó như vầy không biết có sống nổi không?
    :(
    :(
    Và em có ra cữa hàng mua loại thuốc để trị bệnh nấm cho cá không biết có công hiệu không nữa ? buồn ghê :(
    :( .

4. trantony

Thích đã nhận:
    647
    Tin buồn sáng nay ra thăm thấy nó đã nằm ngữa dưới đáy hồ :( .
    Buồn quá . Không biết bị bệnh quái ác gì nữa.??. Xui ghê con đó là con mà em thích nhất.. :(

5. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Từ hôm qua nhìn rõ hình thấy bệnh lở mồm này nhưng chưa trả lời được vì chưa có thông tin, mình trước đây cũng đã một vài lần gặp loại này (hay gặp ở loài kiếm, mún) nhưng quả thật đành để chúng ra đi vì đau mồm không ăn được. Thành thật chia buồn với bạn vì mất đi con cá mà mình yêu thích.

6. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Đây là lý do vì sao haituonglong không thích nuôi cá cỏ, chúng yếu xều à? Hơi tý là chết. Mà bác Tiến ơi, bây giờ thì làm gì đã lạnh. Em nghĩ không phải nấm do lạnh đâu. Đây có thể là do một loại nấm ký sinh. Hôm nào có con ốm bác thử pha dầu ăn và hành hoa đun sôi lên xong ngâm con cá vào xem thế nào? Chắc khỏi liền à :p