Không biết được hàng giả hay hàng thật

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Vi_le, 4/4/07.

1. Vi_le

Vi_le Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình có một số thắc mắc về việc mua đồ ăn khô cho cá la hán, khi mình đi mua thức ăn khô loại GrandSumo ở Nguyễn Thông thì ở một tiệm (mình hay mua ở đó) người ta nói không bán loại này nữa vì bây giờ hàng này giả nhiều lắm, thế là mình đành bó tay luôn, còn về loại thức ăn JBL thì còn có hai loại một loại hàng Singapor một loại hàng của Đức, người mua không biết thì dễ bị lừa lắm. Bây giờ thì trường thức ăn cá rối ren wa, các bác nào biết cách chỉ cho mình phân biệt thiệt giả xin giúp đỡ, đồng thời nếu bác nào biết địa chỉ mua hàng đáng tin cậy về chất lượng và xuất xứ xin chỉ giúp mình( thà hơi mắc một tí nhưng được cái hàng chất lượng là ok rồi) mong các bác giúp đỡ dùm để mọi người biết rõ hơn.

2. cobe

cobe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Ỡ diễn đàn nói về nhiều về vần đề này rùi bạn vào tìm kiềm bấm tìm kiếm nâng cao rùi bấm từ khóa ( sumo) nha để hiều rõ thêm

Thân

3. binhson84

binhson84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Mình cũng mới mua hộp JBL giá là 220k. nhìn không khác gì hộp JBL thật hết, Giấy niêm phong cũng có, nhưng khi về mở ra cho cá ăn mới biết là hàng giả. Ngoài thị trường thì hàng giả và hàng thật giống nhau 99% về mẫu mã. nên tốt nhất là cho chúng ăn đồ tươi là tốt nhất chẳng hạn như là tép, thì bò, cá nhỏ... Còn đỡ hờn là "tiền mất, tật mang"

4. Amoro

Amoro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    1 phương án nữa là bạn đến mấy tiệm bán cá có uy tín ... như manhlong hay cũa anh konkamfa trên đây cũng yên tâm đc phần nào :D

5. ZERO123

ZERO123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    theo mình thì hàng thật chíng là cá lóc , tép, chùm chỉ hihihi. có 1 điều này nửa mà các bạn kô tin đâu ( vài hôm trước có vài chú nhóc lại hỏi chú có mấy hộp thức ăn cá kô bán cho con đi) theo các bạn nghĩ sao????????

6. Vi_le

Vi_le Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Theo mình thì đúng là nên đến cửa hàng uy tín một chút như của anh Mạnh Long, hay của các bác trên diễn đàn chỉ, và như mình biết thì đa số thức ăn khô bây giờ là hàng giả nhất là JBL, grandsumo. khi mình đến tiệm anh Long mua thì ảnh nói ko bán 2 thứ trên nửa hàng giả nhiều quá, anh khuyên mình nên cho anh Top thế là mua luôn hủ Top về cho cá ăn, dẫu sao đó cũng chỉ là thức ăn bổ sung thôi, chứ thức ăn tươi vẫn là chính yếu và gen lên đầu của cá cũng rất quan trọng.
    Mà đọc trên tạp chí cá cảnh còn thấy thức ăn XO gì đó nữa các bác nào biết và hiều rõ thì xin chỉ giáo giúp, còn loại APT gì của Singapor thì sao?? dạo này nhiều nhãn hiệu wa, hơi mệt khi tìm hiểu bác nào biết xin giúp đỡ

7. h_l_dang

h_l_dang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Thức ăn khô thì em nghĩ có "tetra" là có đại lý ở VN nên cũng bớt lo 1 phần, còn về chất lượng thì bác nào có dùng qua rồi cho biết dùm ạ :D