Không biết gà lai gì

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi namga, 3/11/11.

1. namga

namga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    168
    Ông anh vừa đưa xác con này về, Nó đá chồng độ với con gà ông anh mình đến cái thứ 2 thì gãy cánh, ổng thấy gà lạ mà đá hay nên mua lại xác gà về dưỡng, Mình nhìn thì cũng chẳng biết nó lai gì nhưng gà đứng rất cao, cao hơn cả mấy con gà đòn gần nhà, mong mọi người giúp đỡ xem nó lai đòn hay lai cái j.

2. duongtrungquoc

duongtrungquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,201
    con gà này nhìn ngộ thiệt,mặt mỏ dài thoòng,chân cao nhoòng,cánh ngắn ngủn,nhìn tướng chắc đá ko hiểm lắm nhưng đc cái lanh lẹ đúng ko bạn.

namga thích bài này.
  3. namga

namga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    168
    cái này em không xem nên chưa biết đá đấm sao, nó đang bị tang ở cánh nên chưa sổ được, nó ăn con đầu tiên của ông anh 1 cách dễ dàng mà không 1 vết xước, con thứ 2 thì te tua nhưng trả được 1 cây gãy cánh nên con khủng long này chạy không thì em cũng chẳng có hình để mà chụp. 2k8 mà ốm nhom ốm nhách, trạng đúng của nó phải 3k2-3k3.

4. itloving

itloving Well-Known Member

Thích đã nhận:
    606
    con này chắc lai gà đòn rồi....theo em đoán là zậy ;) gần nhà e cũng có bác chơi gà đòn, thằng e ổng chơi gà cựa....hok biết chăn thả thế nào con mái đòn cho ra mấy con gà lai, hình dáng cũng giống như con gà trong hình, nhưng bộ đuôi ko được tốt như trong hình....bản đuôi thì y chang...

namga thích bài này.
  5. bloodghost_VL

bloodghost_VL Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    gà đòn lai ko có mặt mỏ mỏng như vậy đâu, nếu đc xem cặp cán chắc sẽ rõ hơn chút! Cũng có thể Mỹ lai đòn, đoán mò :)

namga thích bài này.
  6. gatrest

gatrest Well-Known Member

Thích đã nhận:
    206
    CON NÀY CÓ THỂ CÓ MÁU GÀ PÊRU KHÔNG MẤY BÁC! TẠI THẤY MỘT CON NHƯ VẦY NÈ!

namga thích bài này.
  7. handsomeprince

handsomeprince Well-Known Member

Thích đã nhận:
    889
    theo e thì thấy nó giống mấy con gà đá cựa của Thái Lan! hôm bữa 1 anh bên 5s có đăng hình lên! nhìn tướng cũng cao nhồng mà ốm vậy nè! hiiii

namga thích bài này.
  8. namga

namga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    168
    ông chủ gà nói nó lai phi mà mình cũng chưa thấy con gà phi ra sao nhưng thấy nó cao giống gà đòn, lối đá thì canh, dạt và bo mạnh

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:08 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:26 PM ----------

dạo 1 vòng vatgia.com thấy 1 con gà giống giống mà chủ gà nói lai asil, mọi người xem thử có giống không nha
    nguyên văn dòng quảng cáo
    BÁN 1 CON GÀ ÚA CHÂN XANH ASIL LAI MỸ ,9T TUỔI , NẶNG KHOẢNG 2,7KG , CHÂN 2 HÀNG TRƠN. GÀ CÒN ĐANG RA LÔNG NON, NÊN CHƯA BUNG HÌNH HẾT.ĐẾN LÚC GIÀ LÔNG THÌ HÌNH GÀ CỰC KỲ ĐẸP ( HÌNH CHỤP BAN ĐÊM, NÊN KHÔNG ĐƯỢC RÕ, AE THÔNG CẢM ) GÀ NHÀ ĐỔ NÊN ĐỂ GIÁ HỮU NGHỊ CHO AE NÀO THÍCH CHƠI HOẶC ĐỔ MÁI LH : SƠN ĐT : 0937.81 72 73 XÃ MỸ YÊN ,BẾN LỨC,LONG AN . CÁCH CHỢ GÒ ĐEN KHOẢNG 2KM.

9. dan choi ga da

dan choi ga da Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    bạn xem thịt nó có đen ko nếu đen thì lai phi , còn lai asil theo mình thấy cũng còn nét asil lại nếu 50_50 mà rất khó phân biệt chính xác nữa cái này do người đỗ mới bít mà thôi ,máu asil ít quá thì nó na ná như lai với gà việt mình nên khó nhận ra dc , mình cũng đang o bế 1 con cha asil mẹ mỹ dành làm giống ,hiện hơn 3 tháng mà gần cả kg rồi , cũng đang theo dõi xem nó phát triển thế nào ,,,

namga thích bài này.
  10. namga

namga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    168
    lai phi là thịt đen hả bạn, phi ở đây là philippin chứ có phải châu phi đâu mà thịt đen

11. dan choi ga da

dan choi ga da Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    gà phi nó tương tự như mĩ mặt lọ nhưng loại này chuyên đá cựa dao , thịt sẫm đen , mặt đen, và gốc đuôi ben cao hơn so với mĩ mặt lọ , mình nhớ có 1 thời gian gà phi cũng dc lai với gà việt mình nhìu , nhưng sau này ít đi chắc do hiệu quả mang lại ko cao bằng gà mĩ , nên ko dc ưa chuộng nữa

Last edited: 5/11/11