không biết giống gì?

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi trinh phuong an, 22/7/07.

1. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Mình có mấy con bên nhà ông anh nuôi chơi,không biết gọi giống gì?La hán thì mình chẳng biết tý gì để phân biệt cả.Anh em chỉ giùm mình nhe.

2. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Cá đẹp quá, Màu đỏ tươi, 2 hàng chử, đàu trái vải, châu nhiều. Em nghỉ con này là rồng đỏ áh.

3. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Em nói đại anh H nhá....con này nếu k là cá châu thì cũng là La Hán thui......
    Đùa chút ...anh em trong nhà cả...Con này theo cá nhân em thì nó là red cherry...còn nếu tệ hơn là 1 con châu rồng xuất sắc..( Bi giờ thị trường gọi là PLT đó anh )

4. trinh phuong an

Thích đã nhận:
    290
    red cherry rồi rồng đỏ rồi PLT............còn tên nào nữa không?:confused: :confused: :confused: La hán phức tạp ghê.mình không quan tâm nên gần như mù tịt về các loại giống.thấy lúc nhỏ xinh xinh mua đại về nuôi chứ không o bế gì lắm,mà cũng không hỏi giống gì luôn ~X( :laughing:

5. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Lạ nha...Ông anh nuôi rồi lại anh mua...Cá LH phức tạp lắm...mà anh cũng biết mà...he he he ai bán người nấy đặt tên...đúng k anh.....?

6. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Để mình nói tí nửa hen. Cá của anh cụ hàng chử của nó giống rồng đỏ lắm, nếu anh cụ mua lâu rồi thì loại này là rồng nhập từ nước ngoài , ít có con nào được như vậy lắm. Cho anh em con rồng đỏ đã quá cố của em nhá, bạn em mua thẳng từ bên Thái về áh.
    [IMGO]http://img514.imageshack.us/img514/3262/dscf00464ku.jpg[/IMGO]

Last edited: 23/7/07
  7. trinh phuong an

Thích đã nhận:
    290
    Trời úi em còn trẻ lắm!Cứ kêu cụ hoài!:crying: U 40 nhưng trẻ như 8X vậy :laughing:
    Đừng để mấy em kêu bằng chú bằng bác xưng con chứ?Chơi gì ác quá!:crying: :crying:

8. trinh phuong an

Thích đã nhận:
    290
    Anh không nuôi nhưng ông anh thích nuôi nên mua thôi,còn mấy con nữa để bữa nào chụp hình gởi lên nhờ anh em xem nó giống gì.

9. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Hồi trước mới chơi La hán, ra tiệm Ngọc Mai có bán 1 con plt cực đẹp nhập từ nước ngoài, lúc đỏ anh Lạc bán con đó 15tr. Màu của nó y choang màu nho của xe deam nhưng lợt hơn tí nhờ vậy châu của nó nổi bật và đặt biệt cái đầu của nó màu vàng và thuộc hàng khủng, ổng đặt là đầu nước. Lúc đó em có mua 1 em PLT giá 5tr= 2.5 ngón, rất đẹp và màu của nó hồng lợt chứ không như con 15tr. Em đi coi cũng nhiều PLT thời đó không bao giờ có màu đỏ tươi như vậy. Kc-plt bây giờ giống y chan plt hồi xưa nhưng châu nhiều và ra đến tận đuôi (rốt cuộc bị nhỏ cháu dọc làm chết), và so với red diamond, red cherry lại càn không giống.

10. thiencovn

thiencovn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    63
    Last edited by a moderator: 23/7/07
  11. conlele

conlele Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    Sửa link hình dùm thiencovn

12. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Con này hàng chữ và châu rất giống kamalau, con phần đầu thì lại giống rồng đỏ , đầu đẹp quá bác ơi...

13. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Chơi cá là Nghệ sỹ mà anh, con này phải nói là hơi bị tuyệt đấy anh ơi,giờ đây muốn kím 1 em như nó cũng hơi mệt đó nhé,chắc là PLT đấy anh ah

14. Aquamarie 001

Aquamarie 001 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con này em nghĩ là châu rồng hay red cherry(trùng dzới bác Sơn q4 rồi) !Cái đầu no tròn rất phù hợp với thân hình!Còn dàn châu thì lí nhí như con kiến nhưng bù lại có cái màu đỏ thiệt là xuất sắc,gần như bao đầu luôn!Bộ vi kì của con này củng khá đẹp đấy!(điều ít khi thấy ở bọn la hán dòng trân châu) Bữa trước nhờ anh tư vấn dùm bon sấu hỏa tiễn mà em mới thấy sự kinh dị của bọn nó ,bởi vậy bây giờ em chỉ nuôi đôc 1 con la hán trong cái hồ 1 mét !Thanks anh đã giúp đỡ dùm nhìu nha.....

15. manhlong

manhlong Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    372
    con đó ai nói gì thì nói,nhưng em chắc chắn con đó là................flower horn,hehhe.

16. trinh phuong an

Thích đã nhận:
    290
    Là con gì hả Long?sao nghe lạ hoắc vậy?Đử thứ tên chẳng biết đường nào mà lần.~X(

17. flowersea

flowersea Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    :laughing: flower horn cũng là con la hán đó anh, gọi như anh Long thì chắc ăn nhất chẳng sai đâu được

18. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    He....he....huề vốn????pó tay tay không chấm cơm được chơi luôn tiếng ăng lê mới kinh.

19. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Chính xác lun,còn nói ra tiếng việt mình thì nó là Cá La hán đó ha,hihi,Anh long mà nói thì cấm cãi được nhé,chính xác quá mà còn cãi gì nữa chứ ha.dù tên gì thì em này vẫn là chú cá đẹp đấy anh trinh phuong an ơi,nhưng đừng chuyển từ Rồng qua La hán ha,chơi 2 thứ lun đi anh,La hán thì phải có Rồng mà:laughing:

20. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Thấy hai hàng chử chạy dài của nó em nghĩ là rồng , thấy màu đỏ huyết của nó nên em cho nó cái tên rồng đỏ , con này mà ép thì chắc là phê lắm đây !!!