KHÔNG CÓ HỒNG TRẦN THÌ NUÔI BETTA NHANH Lớn BẰNG CÁNH NÀO

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi bettas_orchid, 6/5/07.

1. bettas_orchid

bettas_orchid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    các bác ơi cho em hỏi không co' bobo(hồng trần) thì nuôi betta nhanh lớn có dược không? Các chỉ giup em với~X(

2. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Đâu có gì liên quan giữa hồng trần và việc betta lớn nhanh hay không đâu. Không có thì cho ăn lăng quăng nó còn khoái hơn nữa là. Mà tại sao lại không có hồng trần nhỉ. Mình thấy ngoài tiệm nó bán thiếu gì.

3. coongvip

coongvip Well-Known Member

Thích đã nhận:
    109
    bạn có thể lên chợ mơ để mua hồng trần đó.Mình vẫn mua ở đó cho cá ăn mà !!!

4. Nuademvangem23

Nuademvangem23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    ah`
    cái náy bạn dùng mỡ heo hoặc lòng dỏ trứng gà tốt lắm chúc bạn thành công!!!

5. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Mình nghĩ cái bạn nói là cho cá con ăn chứ nhỉ ?
    50 char.....

6. bettas_orchid

Thích đã nhận:
    9
    Vâng thưa ba'c aeolus em nói không rõ y' em là nuôi cá con nhanh lớn để ăn đươc giun (nhà em ở xa chợ mơ quá ) các bác giúp em với cảm ơn các bác nhiều nhiều

7. bettas_orchid

Thích đã nhận:
    9
    anh CoongVip ( bạn có thể lên chợ mơ để mua hồng trần đó.Mình vẫn mua ở đó cho cá ăn mà !!!)
    em mò lên chợ mơ mua hồng trần nhưng ko có em di khắp các cửa hàng rồi nhưng ko mua dc:crying:

Last edited: 8/5/07
  8. coongvip

Thích đã nhận:
    109
    bạn lên chợ mơ chỗ có 1 cái cổng vào chợ mà 2 bên cổng đều có cửa hàng bán cá.Bạn đi vào cái cổng đó rồi rẽ tay trái có cửa hàng đầu tiên là có hồng trần đó.Mình mua 1 ít ở đó về chắt lấy những con còn sống ở trên cho vào 1 chậu nước rồi cho thêm ít phân gà hoặc phân bón cây cảnh (mình đọc web thấy họ bảo nuôi hồng trần như thế ) vào để làm thức ăn cho hồng trần sinh sôi nảy nở.Còn chỗ hồng trần bị chết bạn lấy vợt lọc ra cho vào ngăn đá tủ lạnh để mai mốt cho cá ăn.Nhà mình nuôi cả gà chọi nên mình cho phân gà vào chậu nuôi hồng trần thấy chúng sinh sôi nhiều ra phết.Cá halfmoon con của mình thì mình múc nước nuôi hồng trần (trong nước nuôi hồng trần của mình có cả rơm ngâm luôn) cho vào cho cá con ăn ko biết chúng có ăn được cái gì trong nước đó ko nhưng mình nghĩ trong nước hồng trần của mình có những con hồng trần non và cá con có thể ăn chúng.Cá con của mình được 1 tuần rồi ,ko biết có nuôi được tới lớn ko nữa !

9. Tungvpbank

Tungvpbank Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    ơ bậy lớn chứ, gà nhà chú con aàn con nấy toàn haàn khủng ăn uống bổ dưỡng, nó mà ị thì chất phải biết hồng trần vô khói nhá, hôm nào rảnh cho cá cứng cứng anh qua chụp ảnh nhá.
    nhưng cho hỏi chút, hình như phân gà thuộc loại chua, nóng người ta không dùng bón cây, cho hồng trần ăn không chết à?

10. bettas_orchid

Thích đã nhận:
    9
    cảm ơn anh Coong vip em vào đúng hàng anh mua rồi nhưng số em đen quá nên ko mua đc em lên từ lúc 8h ng ta hen nửa tiếng mới có thế la 9h30 em đến hỏi ng ta bảo ko có hồng trần thì em nuôi đc nhưng chỉ sợ muỗi thôi

11. bettas_orchid

Thích đã nhận:
    9
    cá em nuôi hơn 1 tuần rồi ma cư chết dần chết mòn mọi khi em mua đc hồng trần ở chợ Cửa Nam cho cá an lớn nhanh lắm bây h thì khổ rồi:crying: :crying: :crying:

12. coongvip

Thích đã nhận:
    109
    em cho phân gà vào hồng trần của em sinh soi ra nhiều lắm anh ạ.Em có đọc bài nuôi hồng trần rồi nên mới dám cho phân gà vào đó chứ.Tình hình cá em chết hơi nhiều anh ạ . đang ép 1 bầy crowntail để tập nuôi lại , anh cerdic mới chỉ bảo cho em cách nuôi cá con rồi .Hy vọng các lứa sau khả quan hơn.Mà ko biết tình hình sắm cá của anh tới đâu rồi ?