Không gian chật có nên nuôi Sơn Ca ko

Thảo luận trong 'CHIM SƠN CA (Anthus - Alaudidae)' bắt đầu bởi dat_casper, 22/4/13.

1. dat_casper

dat_casper Well-Known Member

Thích đã nhận:
    304
    thấy sơn ca hay quá cũng thèm nhưng mình đang băn khoăn vì nhà mình chật chung cư có mỗi ban công bé teo toàn be tông không gian nuôi chim bị hạn chế(ko dc nuôi trong nhà vì gấu nhà ko cho) Sơn Ca nuôi 1 con có hót ko ạ ,làm vanh chắn cát cao có bị vẩy ko,1 tuần em dọn cát 1 lần phân sơn ca có bị mùi như CM hay chòe ko , chim suốt ngày đặt đất có sao ko.
    Nhà đang nuôi 1 khuyên,2 Oanh có bị lai giọng ko,1Cu nuôi SC có gị lai giọng ko
    Các Pro chỉ dùm thank nhiều

ancaraven thích bài này.
  2. peter_parker

peter_parker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    Nuôi một con vẫn hót bình thường, nuôi ở Ban công là ok rồi bác ah. Cứ có chỗ treo là được rồi. Sơn ca thì bác nuôi với các chim đấy được rồi, giọng không bị phá. Nuôi với Cu gáy là ổn nhất... Khuyên thì vẫn rít rồi chít chít chít...Oanh thì hồi ngắn và hơi chóe... Nói chung sơn ca thì hợp nhất với cu gáy.

hung_suong_gio and ancaraven like this.
  3. huy31101984

huy31101984 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    sơn ca chỉ cần yên tĩnh là được..........................

ancaraven thích bài này.
  4. dat_casper

dat_casper Well-Known Member

Thích đã nhận:
    304
    ko yên tĩnh nhóc nhà đá bóng bùm bụp mà ban công ko treo đc vì vướng quần áo toàn đặt đất hic có lẽ phá sản món này rồi

ancaraven thích bài này.
  5. Hoanganhqy

Hoanganhqy Active Member

Thích đã nhận:
    5
    Nhà mình cũng giống nhà bạn ở chung cư cũ lan can 3,5m phơi quần áo thì để chim dưới đất.hiện nay mình đang nuôi 16em sc mà vẫn muốn mua thêm.còn về phần trẻ con thì mình lại khuyến khích nghịch và đùa với chim để rèn cho chim ko sợ ng.đến nay sau 6 th chim bắt đầu hót kể cả khi có ng ngồi gần vì quan điểm của mình là con chim phải theo và phụ thuộc vào điều kiện của chủ nhân...vài lời chia sẻ.