Không hiểu sao cây nó lại mọc kiểu này ???

Thảo luận trong 'Chăm - Trồng cây' bắt đầu bởi dungtrungnba, 20/4/07.

1. dungtrungnba

dungtrungnba Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình mới trồng cây Súng Xanh được gần một tháng, sau khi đã ra 7 lá mới một cách bình thường ( Cuống lá ngắn khoảng 6,7cm ) đến lá thứ 8 không hiểu sao chiếc lá có cuống dài thế, đo được là 50cm, lá trồi lên cả mặt nước, sau đó đến lá thứ 9 thì lại bình thường, không hiểu tại sao nữa.
    Mong các thành viên biết giải thích giúp với.

2. cafesôngtrăng

cafesôngtrăng Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    10
    Bạn cứ ngắt cái lá dài ấy đi là xong, bản chất của súng là ngoi lên mặt nước mà.

3. dungtrungnba

Thích đã nhận:
    1
    Cám ơn cafesongtrang nhé, mình thấy lạ nhưng không biết nó là hiện tượng gì, mình thấy cũng hay hay nên có ý định để lại một thời gian xem sao.

4. anhthuyen

anhthuyen Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    79
    Đừng duy trì cái lá ấy lâu , nó sẽ rủ cả những cái lá đàn em của nó lên mặt nước nằm chơi đấy !
    Do lá trước che ánh sáng bên dưới , các lá sau cũng có khuynh hướng chạy đua dành ánh sáng với đàn anh !

5. cuong_2485

cuong_2485 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Trời, chuyện đấy là bình thường thôi àh,cây súng thường thì sẽ có lá trồi lên mặt nước để lấy sáng mà.Không phải chỉ Súng Xanh thường thôi đâu.Lúc trước hồ của mình Súng xác pháo đỏ cũng trồi lên mặt nước mà.Nếu thấy đẹp thì có thể để lại.Mình nghĩ nó không thực sự có hại j :D:D:D

6. dungtrungnba

Thích đã nhận:
    1
    Vậy hả cuong _2485, thế thì mình yên tâm rồi, mình chỉ sợ đất cát nó làm sao mà. Mình thử để một thời gian nữa, nếu có vấn đề gì thì phải nghe lời anhthuyen thôi. Cảm ơn hai bạn rất nhiều!