Không hiểu

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm chăm sóc chim khuyên' bắt đầu bởi trehamchoi, 22/4/11.

1. trehamchoi

trehamchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,169
    Các bác cho em hỏi thạnh sàng liệu có căn chân khuyên không ạ ?.
    Chả là em khuyên của em tự nhiên sáng nay thấy cầu đậu có máu. Bắt ra xem thấy gẫy mất một ngón chân ( không đứt), chẩy máu. Em nhớ lại tối qua thấy có em thạch sùng bậu ở nóc lồng, nhưng em không đuổi vì nghĩ nó rình muỗi. Sáng nay thì em khuyên bị thương. Không hiểu gì về trường hợp này các bác giải thích cho em với.

Hoanghieptb and npxan like this.
  2. tommyhung

tommyhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Chuyện đó có đấy bạn, nuôi khoen mà để con thạch sùng chui vô lồng coi như tiêu con khoen của mình luôn, nó không cắn thì cũng làm chim hoảng sợ bay loạn xạ trong lồng dẫn tới rụng lông bể đầu sứt tráng, nặng thì què chạn sứt móng, nên lần sau bạn hãy cận thận với mấy con này.

npxan thích bài này.
  3. deptoong

deptoong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    50
    Cái này thì mình ko být nhưng tò mò cái chữ kí của bạn lắm đó nha

it.huydn thích bài này.
  4. dinhhaind

dinhhaind Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    Có thể là thạch thùng vào lồng chim lam chim bạn sợ nên nhảy loạn lên ,giắt móng vào chõ nào của lồng nên mới có hiện tượng chim mất móng.Bạn thử kiểm tra xem.

5. mai trang lan

mai trang lan New Member

Thích đã nhận:
    5
    bạn phải xem dưới đáy lót lồng có cái móng của con chim không nếu có thi chim sợ quá nhảy giắt chân vào kẽ nan lồng lên mất móng còn không có thì chắc nằm trong mồm bác thùng rồi