Không khí có cung cấp đủ CO2 ?

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi Seafood, 22/11/07.

1. Seafood

Seafood Member

Thích đã nhận:
    0
    - Tối hôm qua mình mới tạo được 1 vườn cỏ Nhật và cỏ thìa, lác đác thêm mấy bụi dương xỉ và ráy. Nhìn dễ thương mát mắt lắm !:)
    - Mình dùng máy lọc bể cá có hộp lọc. Khi nước từ hộp lọc chảy xuống bể, mình thấy trong bể có rất nhiều bọt khí li ti (gần như có khắp bể). Như vậy những bọt không khí này có thể cung cấp đủ CO2 cho cây trong bể không ? :-S
    Rất mong các bạn giúp mình thắc mắc này nhé ! Mình sợ cây chết lắm ! ;)

2. thienthancadia

thienthancadia Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo kinh nghiệm riêng mình thì những bọt li ti đó không thể nào cung cấp đủ co2 cho cây vì đó là những bọt nước thôi. Những cây mà bạn trồng thì có nhu cầu về co2 rất cao ( cỏ nhật ) cho nên bạn cần đáp ứng đủ nhu cầu co2 cho chúng, nếu không thì chúng sẽ không chết nhưng sẽ không phát triển tốt và đẹp nhu mong muốn.

3. biofan

biofan Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo minh bọt khí mà bạn thấy chỉ có lợi cho lũ cá thôi, tuy nhiên cũng không ảnh hưởng gì đến cây TS cả, và mình cũng đồng ý giống như bạn thienthancathia , co2 chỉ giúp cây thêm xanh tốt vì cây hấp thụ co2 , mà trong môi trường nước thì không đủ co2, bể của bạn trồng rậm và nhiều cây thì bạn nên thêm co2 vào . Chúc bể bạn ngày càng đẹp.Thân