Không phải dạng vừa đâu ( 300k ) .

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi Nguoidaukho, 27/1/15.

1. Nguoidaukho

Nguoidaukho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    181
    Gà 300k lại lập chiến công . Bắt bổi trong vòng chưa đầy 10p nên chả có gì kể cko hấp dẫn . Gà bổi tơ giọng hay nhưng hình như ko đc thuần chủng lắm âm cuối lúc là âm rừng lúc hơi pha . Gà mối mới gấy đc vài câu nó lao về như điên rồi dính dò chặn , lần trước gà mồi đá lộn vẫn đang còn đi cà nhắc nên lần này vây dò kín gà mồi bổi chưa kịp đá thì dính . Gà bổi này hình như giọng đồng , nếu là chim cu ra đồng thổ mà gà thì bó tay , âm to rõ tròn vang ấm .
    Đây là hình em nó
    Trời còn tối chứ ko là quay vi deo rồi
    Khoe hàng cho các bác chém tý , vẫn còn 1 con nữa nhưng đến h phải về nên ko bẫy đc . Hẹn lần sau trinh phục tiếp

phamngoctam, loc ct, miet thu and 8 others like this.
  2. garungks

garungks Well-Known Member

Thích đã nhận:
    190
    Chúc mừng chủ thờt có gà mồi đẹp bắt được bổi quá tuyệt,Anh cho em xin số đt của anh với gà đẹp quá,trong anh có còn bán con mồi nào nữa ko

Nguoidaukho thích bài này.
  3. firewallpaultra

firewallpaultra Well-Known Member

Thích đã nhận:
    731
    Ái dà chắc phải lên Tân Phú kiếm 1 con gà 300k như của bạn quá, chúc mừng khi nào thu phục em kế tiếp thì quay clip nha bạn!!

4. Nguoidaukho

Thích đã nhận:
    181
    Gà mồi em có 1 con đó thôi bác , em mới tuyển thêm 2 con đang thuần cho dạn 1 chút với vô mồi cho xung là ra rừng . Gà ở em mua về mình tự thuần rồi đi bẫy thì nhiều và rẻ chứ mua gà đã là mồi thì cháy tay đấy , em điều kiện hạn hẹp nên cư mua mấy con 3-500k chọn con mình thix rồi về thuần cho dạn là mang đi bẫy chứ có tập tành ngày nào đâu . Số đt : 0968909976

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:12 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:09 PM ----------

Con bổi này đáng lẽ em quay clip rồi ấy mà tại sớm quá trời còn tối nên đt em quay có thấy đc gì đâu . Để lần tới em quay , còn 1 con nữa mà phải đi về nên hẹn lần khak vô bẫy lại .

5. galluskr

galluskr Member

Thích đã nhận:
    3
    Bác mát tay quá nhỉ. Bác bẫy chiêuc tối hay sáng sớm mà phải bật đèn thế.

6. Nguoidaukho

Thích đã nhận:
    181
    Em bẫy lúc tầm 5h30 sáng . Đt của e , e ko rành lắm cứ hễ trời tối tối là nó tự động có đèn flas . Con gà này bắt nhanh quá nên trời vẫn còn tối đã dính rồi . Ý mà hình như bác ở bờ lây cu phải ko ạ .

Last edited: 29/1/15
  7. Nguoidaukho

Thích đã nhận:
    181
    300k lại lập công . Sáng nay dậy sớm làm 1 chuyến bẫy gà . 4h30 xuất phát vô tới rừng mới có 5h kém trời còn tối thui mà đã nghe 2 em gáy ầm ầm 1 em giọng MR Đàm ( khàn ) tìm đương vô bẫy mà tối quá bó tay đi chỗ đã định sẵn bẫy cho chắc . 5h15 tới bến gởi xe để bẫy con gà lần trước đã hẹn , thì gặp ngay 1 anh đang chuyên lùa lưới . Ông anh nói con gà chỗ này có người bẫy rồi , thế là vô chậm 1 bước , cũng mat anh ý nhiệt tình chỉ trong ngã ba gần đó còn gà vô thử xem , vòng và vòng vèo tìm đường thì cung 6h tới ui cha có 3 con đang thi nhau gáy . Vậy là lên đồi làm 1 kèo lại gặp 1 anh đang chuẩn bị lấy mủ nói gà chỗ này có ông hàng xóm bẫy nát bét rồi . Nhà ổng cách có gần 1km , ui trời thúi hẻo luôn , thôi kệ cứ làm đại đi rồi còn về xắp hết giờ rồi . Cắm đại bộ dò và gà xuống , gà mồi gáy , tít trên đỉnh đồi tầm 200m có 1 con gấy lại phía dưới cũng có bên hông cung có gà rừng gáy chí chóe , mà lỡ cắm dò rồi nên lười ko đổi kèo , mà kèo này gà bổi ở xa quá hên lắm mới về , gà mồi gà bổi gáy đc vài phút rồi chỉ còn gà mồi gáy cả 15p sau gà bổi ko gáy bỗng nhiên gà bổi đập cánh gáy cách gà mồi tầm 2-3m , gà mồi như bị điên đập cánh xoay xoay rồi đập cánh gáy như cái máy vậy rút bổi tốc độ , bữa nay gà mồi cũng biết tục mái khi thấy bổi tới gần . Con bổi hung hang lắm cứ be be cánh đi qua đi lại đc 3 vòng nó tiến lại gần be be bươi bươi đất , đang chuẩn bị sấn tới gà mồ giật giây phi thẳng vào gà bổi , làm con bổi càng hăng nhào tới đá đá qua nạp lại đc 5 chân thì dính dò , mà chả hiểu sao khi ra gỡ nó dính cả 2 dò vào 1 chân chứ . Gỡ gà cho thật nhanh làm luốn mấy con đang gấy ngoài kia , xong xuôi đâu đó đang trên đường đi tìm cội đánh con gà bổi kia gáy hăng quá thi thôi xong đt đâu rồi , tim đc cái đt phải chạy ra ngoài nhờ mượn đt vừa gọi vừa tìm mãi tới 9h mới ra mừng rỡ đi về còn bị lạc đường may mak gặp chú đang lấy mủ hỏi thăm chứ ko h vẫn đang ở trong rừng . Thui tham thì thâm 1 con là mừng rồi .
    Đây là hình em nó
    Cặp chân , con này cựa cũng tầm 1cm mà nhon như kim , con hum bữa cũng tầm 1cm nhưng tù chứ ko nhọn ?

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:56 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:54 PM ----------

Gà bây h rất xung . Gặp con nào xào con đó gáy vang hết cả rừng , bác nào có gà mồi thì lên đường đê

8. galluskr

galluskr Member

Thích đã nhận:
    3
    E ở Kon Tum nhưng học ở Gia Lai bác ạ.. Lâu lắm rồi mới lên diễn đàn nêngiowf mới trả lời bác dk. Hì hì

9. baphihg

baphihg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    946
    gà chạy lại rồi hả chú nguoidaukho thấy gà mồi giá rẻ phát ham

10. danganhquan

danganhquan New Member

Thích đã nhận:
    1

11. trunggl

trunggl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    47
    nge bác kể mak ham quá. cuối tuần vêk phải làm mấy kèo đả. mak ko biết lúc về gia lai có mưa nữa ko biết. mưa là thúi hoắc luôn