Khu chợ cá La Hán ở Thái Lan...???

Thảo luận trong 'Chuyện khác - Chúc mừng - Thư giãn' bắt đầu bởi nganhaco, 23/3/07.

1. nganhaco

nganhaco Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Hi all members..!

Giữa tháng 04 này tớ có chuyến đi công tác Thái khoảng 03 ngày. Tớ muốn đến tham quan khu bán cá La Hán đẹp ở Thái Lan nhưng không biết nó nằm ở đâu, nhờ anh/chị em nào đã biết hướng dẫn giúp mình..!..
    Đa tạ.

2. fahsailam

fahsailam Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    257
    Bạn có thể ghé chợ Cha-Tu-Chặc. Khu bán cá nó nằm ở gần Bảo tàng thiếu nhi(phát âm theo tiếng Thái : Phi-Phít-Tha-Phăn-Đệc). Bên ngoài lề đường bán đủ thứ cá đóng bao. Bạn phải đi vào dãi nhà bên trong, bán cá La hán nhiều. Hôm rồi tôi ghé xem cá La hán. Có 1 con Short Body cực kỳ đẹp, bằng bàn tay người lớn được rao bán tính ra tiền Việt khoảng 75,000,000 đồng. Nhưng nói trước nha, mua xách tay về không được đấu nhé.

3. nganhaco

nganhaco Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cảm ơn nhiều nhé fahsailam...!..Nhưng thật ra tớ muốn qua đấy mua khoảng 5 em và xách tay về Việt Nam, không biết làm sao để xách tay về Việt Nam được vậy, có phải đóng thuế hay phải làm các thủ tục gì khác nữa không..?..Dạo này thấy nhiều cửa hàng nhập cá Thái về nhiều quá, không biết rằng loại nào đang hot vậy..?..Mong anh em giúp đỡ..
    Many thanks...!

4. banhkembietkhoc

banhkembietkhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    la hán hot nhất vẫn là loại kingkamfa bạn ơi,vì nó có hàng châu cực kì đẹp