Khử Clo????

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi hongthuat, 18/7/07.

1. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em muốn mua dung dịch khử Clo cho hồ cá,vì nếu phải tích trữ nước qua đêm thì phải trữ 1 lượng lớn nên điều đó là ko thể,vì vậy em muốn mua dung dịch khử Clo cho tiện,nhưng ko biết nên xài loại nào,các bac1 cho em ý kiến nha thank các nhiều!!!!

2. verasasu

verasasu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn ko nên mua dd khử Clo , vì các thứ đó là các hóa chất rất độc hại cho cá , nên cứ để máy lọc & oxy cho chạy liên tục thì hơn. Chúc bạn có cá đẹp.I-|

3. pe'lahan'

pe'lahan' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thấy hok phải đâu,người ta bán thì người ta biết có độc hay hok ?mình nghĩ là ko độc gì đâu! bạn nên mua hiệu JeBo mình đang xài thấy cá vẫn khỏe mạnh như thường

4. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    mình không nhớ nó hiệu gì nhưng chai thuốc giống như dd tăng giảm độ ph vậy ! bạn cứ nói thuốc khử nước mới là người ta lấy ngay mà ! nhưng nhớ là phải sử dụng đúng liều lượng theo hướng dẫn , lạm dụng hóa chất có thể không tốt ! hình như thuốc đó của trung quốc !

5. FILLIP

FILLIP Well-Known Member

Thích đã nhận:
    193
    Clo khi gặp ánh sáng mặt trời sẽ bay hơi hoặc bạn có thể cho nước tiếp xúc với oxy trong một thời gian là ổn, không cần dùng thêm chất hóa học để khử clo.

Thân,

Công Phúc

6. Trọng Hoàng

Trọng Hoàng Member

Thích đã nhận:
    0
    Tôi thấy là bạn nên phơi nước ngoài nắng hoặc nếu cần gấp thì nên sụt không khí vào trong nước với cường độ thật mạnh, tạo dòng chảy mạnh. Cũng có thể kết hợp cã hai cách trên cáng tốt. Không nên dùng hóa chất khác để khử Clor

7. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Sao lại kô nên dùng hóa chất khử Cloin,,,:( ??? Nhiều lúc cần nước quá phải dùng thôi.Nghe đến Hóa chất là AE ngại rồi.Nó là con dai hai lưỡi đấy nếu ta dùng kô đúng liều lượng và cách thức...thì hậu quả khó lường.Nhưng bít dùng thì nhanh gọn hiệu quả mau thấy.Mua 1kg Natri-thiosunfat(khoảng 12k/kg)rẻ lắm.100 lít nước chỉ cần bỏ vài viên vào nước sau 1h(có sục khí càng tốt) là dùng vô tư.

8. akatsu_mutsu

akatsu_mutsu Active Member

Thích đã nhận:
    0
    vậy ae phải thủ sẵn nước chứ, phòng khi cần gấp lấy rài dc => chứ thôi cá ngạy nước là die liền (mình thì thủ cả lu cho sục khí o-xy 24/24 luôn .

9. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nghĩ ko có độc hại gì đâu nếu có thì người ta đâu có sản xuất đâu nà. Thử deh anh em

10. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Dung dịch khử Clo là hóa chất,,,mà hóa chất thì phải độc hại.Muốn bít kô độc hại bạn thử dùng quá liều xem???