"Khu Rừng Mộng Mơ" của baotuyen

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi baotuyen, 7/7/08.

1. baotuyen

baotuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    :D Hồ của mình được 1 tháng tuổi vào hôm chủ nhật rồi. Xin anh em cho mình đặt tên cái nồi lẩu của mình cái tên nghe hay hay giống phim Hàn Quốc nhé. "Khu Rừng Mộng Mơ" tròn 1 tháng tuổi. Hình này có update so với tuần trước. Nước đã trong hơn, hệ vi sinh thực sự ổn định khi mình cho vi sinh dạng nước Dalch vào. Cá khỏe và cây phát triển tốt.

Sau đây là 1 số hình ảnh về hồ của mình tròn 1 tháng tuổi. Cá mình mới bổ sung thêm các lọai cá quý mua của Bililove như là: hồng mi, phượng hòang đốm lửa và phượng hòang đỏ.

Hiện nay hồ gồm 75 con cá chia làm 28 lọai khác nhau. Gồm: lia thia, hồng nhung, cánh buồm, neon đen, neon thường, neon bạch kim, các lọai cá 7 màu, bút chì nhái, bút chì thiệt, lau kiếng, mắt tre, cá trâm, mũi đỏ, sọc ngựa, tam giác, cá mè vàng, phượng hòang đốm lửa, phượng hòang thường, phượng hòang đỏ, mặt chuột, chuột thái, cầu vồng ...

Rong cũng bổ sung thêm các lọai giống lạ. Đang đợi dương xỉ lá hẹp cho vào nữa. :x 1 khu rừng với đa số các lọai vật sinh sống, lòai cây.

:D Xin mọi người cho em ý kiến.

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

2. tinibuon

tinibuon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    waaaa đẹp đấy bác ạ,nhưng hình như em nhìn thấy 1chus cá chọi nó ko đấnh nhau à bác ?

3. diepthanhdien

diepthanhdien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Nếu bạn mới làm bể lần đầu, thì bạn cứ trồng thoải mái đi.
    đợi cây cối lên, sau 1 thời gian bạn sẽ thấy sự phát triển của cây cũng như màu sắc rồi bố cục lại sau !
    Mong bạn sẽ có hồ đẹp !

4. khoi_lun

khoi_lun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Hiện nay hồ gồm 75 con cá chia làm 28 lọai khác nhau. Gồm: lia thia, hồng nhung, cánh buồm, neon đen, neon thường, neon bạch kim, các lọai cá 7 màu, bút chì nhái, bút chì thiệt, lau kiếng, mắt tre, cá trâm, mũi đỏ, sọc ngựa, tam giác, cá mè vàng, phượng hòang đốm lửa, phượng hòang thường, phượng hòang đỏ, mặt chuột, chuột thái, cầu vồng ...
    đọc danh sách cá của bạn nghe sướng thiệt, cây đại bảo tháp thấy vàng lá rồi thích trồng chạy qua mình nhổ về trồng nó cao gần 40cm. thân

5. baotuyen

Thích đã nhận:
    2
    Thanks ban. Có dịp mình sẽ qua. Cám ơn lòng tốt của bạn. :x

6. VINICHCM

VINICHCM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    Hi, hồ bác này có đàn cá chiến quá nhỉ, nhìn đã con mắt.Hình như bác dùng thêm đèn mầu nên nhìn nhiều góc thấy vàng vàng.Chúc bác có hồ như mong muốn!!!!

7. baotuyen

Thích đã nhận:
    2
    3 con cá đẹp là: Hồng My (con 12cm), Phượng hòang đỏ và Phượng Hòang Đốm lửa. Đẹp như MƠ

8. phuonghoangluaI

phuonghoangluaI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

9. phuonghoangluaI

phuonghoangluaI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Bể đẹp. nhiều cá trông cũng vui mắt. theo tôi bạn nên bớt dân số trong bể đi thì hay hơn!!

10. baotuyen

Thích đã nhận:
    2
    Xin moi người góp ý thêm. Đang tính gia tăng dân số với các lòai cá nhập đẹp mắt

11. trangbibo

trangbibo New Member

Thích đã nhận:
    0
    đẹp quá, tôi cũng mong có được một cái hồ như thế, trông vui mắt và tự nhiên nhờ :đa dạng sinh học, hì hì

12. trangbibo

trangbibo New Member

Thích đã nhận:
    0
    mà hồ của bạn có sử dụng co2 không vậy ? nhìn đám trân châu rất đẹp, tui cũng trồng trân châu nhưng chết hết gồi.

13. hotmynhan

hotmynhan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Kích thước nồi lẩu của bác khổng lồ lắm ah, :laughing:, sao mà chất lượng quá (nhất là đạm và protein), :laughing:, rau cỏ tốt quá, không sợ béo phì =))

14. baotuyen

Thích đã nhận:
    2
    Hiện nay không xài CO2. Cá nhiều quá nên không xài, Trân châu phát triển chậm nhưng nó bò sát nền nhìn cũng khá tốt. Hy vọng 2 tháng nữa phủ đầy nền. Giờ chỉ việc bổ sung các lòai cá lạ. Đặc biệt các lòai cá của Chị Giang APT , nhưng sao không thấy chị bán. Tòan cá đẹp mà không bán , buồn quá. hic hic. Có ai biết chỗ nào bán cá Anh Đào không?

15. baotuyen

Thích đã nhận:
    2
    :D Hiện nay không xài CO2. Cá nhiều quá nên không xài, Trân châu phát triển chậm nhưng nó bò sát nền nhìn cũng khá tốt. Hy vọng 2 tháng nữa phủ đầy nền. Giờ chỉ việc bổ sung các lòai cá lạ. Đặc biệt các lòai cá của Chị Giang APT , nhưng sao không thấy chị bán. Tòan cá đẹp mà không bán , buồn quá. hic hic. Có ai biết chỗ nào bán cá Anh Đào không?

16. a-q-f

a-q-f Member

Thích đã nhận:
    0
    Woa, bạn có hồ lộng lẫy quá, có nhiều con cá đẹp thật. Mình khoái mấy con cá đó, cây cối rậm um tùm nhỉ, nền bạn tổng hợp như vậy chắc cây gì trồng cũng lên nên mới um tùm thế. Nếu mà nó hiệu quả mai mốt chắc nhiều người làm theo đó, nhưng chỉ sợ tốn kém thôi vì phải mua nhiều thứ. Chúc mừng bạn sở hữa hồ đẹp.

17. baotuyen

Thích đã nhận:
    2
    Thanks các bạn. Hồ mình mới bổ sung 1 cái lọc kiểu Hovaten nên nước đã trong rồi. Bụi cũng bớt nhiều.