Khướu gãi + múa đây

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi thanhtrung, 29/4/08.

1. thanhtrung

thanhtrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    238
  2. linchung

linchung Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Trò này thì xưa rùi bác ạ, khướu thì cứ con nào nuôi từ nhỏ hoặc con nào mà dạn người có thể cho chạm tay vào người thì khi gãi cổ nó nó đều đờ mặt ra và vươn cái cổ lên như thế, em nuôi con khướu từ khi còn trong tổ thả ra ngoài lúc gãi như thế nó còn nằm ườn ra đất chứ không chỉ đứng như con của bác đâu, bác cứ thử mua thêm vài em khướu non mà nuôi rồi thử nghiệm với chúng nó, đảm bảo 100% là em nào cũng như em nào khi gãi cổ như thế

3. thanhtrung

Thích đã nhận:
    238
    con khướu của mình người ta mới bấy trong rừng ra mình mua luôn chứ ko phải chim non lên, lúc đầu đem về nhà nuôi nó thúc kinh dị luôn, con này mình để gần cửa ra vào nên mau thuần.

4. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    HCN xin post lại, để anh em trong nhà có thể xem trực tiếp nha!
    <object width="448" height="372"><param name="movie" value="http://clip.vn/w/7YD,vn,0"/><param name="allowFullScreen" value="true"/><param name="allowScriptAccess" value="always"/><embed src="http://clip.vn/w/7YD,vn,0" type="application/x-shockwave-flash" allowScriptAccess="always" allowFullScreen="true" width="448" height="372"></embed></object>

<object width="448" height="372"><param name="movie" value="http://clip.vn/w/7Yp,vn,0"/><param name="allowFullScreen" value="true"/><param name="allowScriptAccess" value="always"/><embed src="http://clip.vn/w/7Yp,vn,0" type="application/x-shockwave-flash" allowScriptAccess="always" allowFullScreen="true" width="448" height="372"></embed></object>

5. kenzy

kenzy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Cái đuôi hình như bị mất vài sợi lông!!Hiiii!!Nhìn cũng ok !!!

6. phambahue

phambahue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    Mình thấy cung thường thôi, HCN cũng có 1 e như thế đấy, nhưng dù sao sở hữu 1 chú như thế cũng quá tuyệt rồi. Chim bạn nhìn tướng tá đẹp quá, hót hay nữa. Chúc mừng bạn!

7. tinibuon

tinibuon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    chúc mừng bác có chú chim cũng được,em cũng đã từng có chú khướu như vậy mhưng là khươu mun cơ

8. ngtthinh

ngtthinh Member

Thích đã nhận:
    2
    nhìn cũng ghiền wá.tuy ko ránh về loài khứu này cho lắm nhưng nó hót cũng hay há mấy anh

9. ngtthinh

ngtthinh Member

Thích đã nhận:
    2
    cái chân anh hình như ko dc thom cho lắm anh để vô em thấy nó cứ né né thí nào ấy

10. thanhtrung

Thích đã nhận:
    238
    Hi Hi cả tháng không zửa chân nên thế đó. Đùa tí thôi con này thả ra đi trong nhà như gà vậy, mình đi làm thì sợ hàng sóm tóm mất, chú này đã bị tóm 2 lần rồi.

11. Fx=>Ex

Fx=>Ex Member

Thích đã nhận:
    0
    hay quá cảm ơn bác con khướu nay qúa chuẩn. nhì fê quá

12. dongnghiep

dongnghiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    Khứu của bạn hót hay và múa đẹp lắm chỉ thất bạn là nó hót dở đuôi lên xuống đụng vào cây kèo nên lông đuôi tơi tả hết. Nhưng hay mùa giỏi là ok rồi.

13. vietanh_s

vietanh_s Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    con khướu đẹp thật. đúng là của quý. cái điệu múa của nó rất khác nhé,ngoáy bên này ngoáy bên kia. anh ơi, anh thay cái cầu nứa cho nó. vừa cho nó mài mỏ mài móng và để đỡ làm hỏng đuôi. anh thấy con khướu của anh múa rồi chứ, quay bên này quay bên kia nên đuôi chạm vào cầu bị hỏng đấy. và cái lồng inox của anh thích hợp với loại cầu trơn hơn. nhìn nó tonxton mà. hi.

14. thanhtrung

Thích đã nhận:
    238
    thank!!! đã thay cầu từ lâu rồi, chuẩn bị cưới vợ cho em nó :x( nuôi bằng lồng to trên sân thượng).

15. TienCaoCao

TienCaoCao New Member

Thích đã nhận:
    0
    mình có một con khươu đá đươc,mình ơ nha trang,có ai so tài không thì alo cho mình,dt0905187388.atien

16. MYDUY

MYDUY Member

Thích đã nhận:
    3
    con hàng của đại ca hay quá nhà em mà gần nhà đại ca em sang học hỏi chút kinh nghiệm nuôi khướu .vì em mới chơi khướu lên chưa có kinh nghiệm lắm

17. MYDUY

MYDUY Member

Thích đã nhận:
    3
    tinibuon ơi có phải ông tên tùng k vậy đang học đại học xây dựng đúng không