Khướu 3 mùa

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi thich_dong_vat, 24/10/11.

1. thich_dong_vat

thich_dong_vat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    746
    con này đang thay lông, mình quay lại lúc đùa cùng em nó cho anh em bình phẩm nhé:

[video=youtube;kaNiVaYZfT8]http://www.youtube.com/watch?v=kaNiVaYZfT8&feature=related[/video]

Mình cũng chỉ tập tễnh nhập môn chơi khướu nên trình độ gà mờ, mong anh em chỉ bảo thêm ạh.

2. tiencuongmobile

tiencuongmobile Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    còn này của bạn khá chuẩn rồi...................................................chúc b có chú chim đẹp

thich_dong_vat thích bài này.
  3. chao mao bong

chao mao bong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    255
    hình như chim không sung thì phải.........được như vậy là hay lắm rồi. thân

thich_dong_vat thích bài này.
  4. thich_dong_vat

Thích đã nhận:
    746
    chim thả ngoài mà bạn, vả lại em nó đang thay lông mà, hihi, ng lúc này còn yếu nói gì chim nà

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:03 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:02 AM ----------

thanks bạn, chú này mình nuôi thả, chỉ đêm về là móc khoen chân cho em nó ở yên trong lồng ngủ thôi ạh

5. lethanhdong

lethanhdong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Con của bác trong thời kỳ thay lông nên nó không được nhanh nhẹn hoạt bát, và không biết khả năng hót của nó thể nào nữa? Nên cũng không thể nhận xét được nhiều. Con nay bác chắc cũng phải nuôi mấy mùa rồi nhỉ? Thấy thả được vậy là cũng được rồi. Nhưng vì video không rõ lắm nên cung không biết vóc dáng của nó thể nào nữa

mrson and thich_dong_vat like this.
  6. thich_dong_vat

Thích đã nhận:
    746
    hì hì, mình thường xách nó ra Tk chơi nên cũng biết đc khả năng của em nó, nói chung là gà, chó, mèo và cả còi xe cứu thương cũng đều là giọng của em nó, tiếc là mình đã đưa nó cho ông bạn cầm về Bình dương chơi cách đây mấy hôm, kg thì mình mời bạn ghé ngang Thuận Kiều kiểm tra em nó giúp mình rùi, hihi

7. concuong

concuong Active Member

Thích đã nhận:
    2
    khướu chuẩn đó mình có khướu đen tập mãi mà chưa được có lẽ khó hơn bạc mã mới được hai tuần mà tập rồi có lẽ là nó sợ nhưng mà kệ cứ sáng ra treo lồng lên là hót lia lịa kệ cho mình đứng đó hót xổ giọng định cho nó sang lồng đánh xem thế nào nhưng nghĩ lại có lẽ là chưa được sợ vào rưng lại mất công không có em nào hót thì thôi mà nó lại sợ thì thôi nhưng mà nếu nghe khươu hot trong máy là xơi ngay không sợ

8. thich_dong_vat

Thích đã nhận:
    746
    lần sau viết bài chịu khó bỏ dấu nha bạn, cứ chơi cái kiểu gõ đã tay này ae đọc cũng đứt hơi mà ý tứ thì kg hiểu rõ ràng đc, thân.

cuongquephong thích bài này.
  9. drachmas

drachmas Well-Known Member

Thích đã nhận:
    231
    được nghe chim khướu hót như có cảm giác ở nơi hoang vắng......................

10. cuongquephong

cuongquephong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    Em K này rõ ràng là K non nuôi lên rồi, chắc lẽ khi nào thích thì hót vài tiếng thật to rồi im tịt. Nên đưa đi dượt ở nơi có K già cho nó học nhiều giọng và dài hơi bác à!

11. lilo.

lilo. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    ai bảo nuôi từ non lên,K rất nhanh thuần,dạn người,bạn ko cần fai để e nó thuần quá sinh lười hót thôi.