Khướu ăn vẩy cám ra nguài. Anh em giúp mình với !

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi tuankoi, 26/2/12.

1. tuankoi

tuankoi Member

Thích đã nhận:
    6
    Khướu Nha` mình nuôi 4 Tháng Sao Đợt Này Tự dưng ăn cứ vẩy hết tung cám xuống dưới đất mà cám vẫn như trước không thay đổi chế độ ăn gì khác cả. Mọi người có gì giúp mình với

2. hoaphuly

hoaphuly Active Member

Thích đã nhận:
    26
    mình cho khứu ăn bằng cám bột nên chẳng thấy văng mất tí cám nào 4 tháng trước khứu không vảy cám tự dưng bây giờ lại xấu nết ra thì chỉ tại cám thôi bạn ạ có thể cám mốc hay cám không ngon được như cũ nêm em nó phải hất cám không ưng ý đi để tìm thứ cám nó quen ăn bạn cú xem lại cám đi
    thân chào

3. tiencuongmobile

tiencuongmobile Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    Bạn cho 1 cóng cám, 1 cóng sâu riêng ra, cóng cám bạn nên cho thức ăn vừa s đủ không cho nhiều cứ sáng cho đến tối lại cho .,, Một cach nữa nếu trong trường hợp k được bạn cho 1-2 viên bi ve thủy tinh vào cóng cám , như thế khả năng vẩy thức ăn ra ngoài sẽ k còn nữa...

hoaphuly thích bài này.
  4. lilo.

lilo. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    chắc là cám có vấn đề rùi bạn,cho ăn lượng vừa đủ trong ngày thôi,để lâu thời tiết nồm dễ bị hỏng lắm,

5. huynguyenprg

huynguyenprg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    610
    anh thử rút bớt lượng cám chỉ cho ăn vừa đủ trong ngày xem,hơi mất công 1 tý đấy

6. hieuboi123

hieuboi123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    mua cám mới cho em nó ăn..khứou nhà mình cũng thế, cám nó khôg thích là nó vẩy hết đi..,nhớ mua loại cám khác nhé