khướu hót to

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi choeluaTN, 1/11/07.

1. choeluaTN

choeluaTN Member

Thích đã nhận:
    0
    Tháng trước em có mua một con khướu bổi, nuôi được gần 1 tuần thì nó thay lông, đến nay nó đã thay xong toàn bộ, nhưng khổ nỗi là giờ nó hót to quá,mà còn hót cả ngày nữa. Sáng cứ đúng 5h30 là nó lên giọng ,em phải treo ra ngoài vườn nhưng lại sợ mất.- Thế mới khổ chớI-|

2. Vidolaem

Vidolaem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Zậy mờ con than jì nữa, hàng mới zìa mờ hót cả ngày là ngon goài, thường thì chim nào cũng zậy cả, nhà tui cũng nuôi 1 khướu ô, 1 cu, 1 sáo. Nó khướu hót nghe đã lém, bạn chịu khó dạy sớm đem nó ra, nhà mình cũng có cây nên dạy là đem ra, nếu đem ra thì lâu lâu bạn chịu khó ra xem thử, còn mình thì khỏi lo zì nhà có rào mờ

3. choeluaTN

choeluaTN Member

Thích đã nhận:
    0
    con khướu nhà em chỉ cho ăn mỗi cám ba vì, không biết như vậy có được không, sợ mai mốt nó suy thì chết. Nhà pác thường cho ăn gì? có cho ăn trái cây không?

4. minhyeuca

minhyeuca Member

Thích đã nhận:
    7
    bạn ơi bạn nuôi như vây thì nó không dảm bảo đâu. mình nghĩ bạn không thích nó hót to và nhiều như vậy bạn chuyển nhượng cho mình nhé mình chỉ thích con nào hót to và nhiều thôi , nếu con của bạn hót từ 10h ngày hôm nay đến 10h ngày hôm sau thì tuyệt. bạn để lại cho mình nhé?

5. tinibuon

tinibuon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    hic thế cũng được không thì chuyển nhượng lại cho em cũng được ?em kết nhất là khướu và my đó ?hiii

6. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Híc! Tên này "quảng cáo" chim đó! Khướu hót to cỡ nào vậy? Bạn có thể quay phim và chụp hình cho cả nhà cũng xem không? Khi đó mọi người mới có thể đánh giá chính xác!
    Thân!

7. linchung

linchung Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác ở đâu, cho địa chỉ và giá trước đi em đến xem được thì em mua lun, em ở Hà Nội

8. Aothuatgia

Aothuatgia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    khứu thì con nào hót chả to.khứu nhà mình hót thì cả xóm điều biết.....hihi.....mua có 700 qua ngày hôm sau xin chuột lại 1tr mà ko chịu đấy.mình trị bọ rịp cho nó tửng chết rồi chứ.nó còn ốm mà vẩn kêu suốt ngày

9. timrgv

timrgv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    nuôi chim khướu mà cho ăn cám kô thôi đc kô các bạn ?????

10. vannien

vannien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Bạn timrgv! Cũng tốt thôi nhưng chim ko đc mướt và đẹp lắm ( một là cám Con cò loại 1 hoặc Cám Ba vì là ok) Mình có nuôi 1 chú lúc bận việc mình cho toàn là cám khô suốt 6.7 tháng mà vẫn ko sao cả , Chú khướu của mình nay đã đc 7 năm rồi ,bạn yên tâm nên bổ sung cho khướu ít mồi tươi thì tuyệt . Khướu rất dễ nuôi .vannien

11. VTHOANGLC

VTHOANGLC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    400
    Cám Ba vì bạn đập thêm 3,4 quả trứng với 1 kg cám thì là ok ngay , có điều kiện thỉnh thoảng cho chim vài con cào cào hoặc dế là tốt rồi

12. tringocjp

tringocjp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    407
    Bạn lấy chỉ buộc mồm nó lại cho nó hót chuyện cho đỡ điếc tai.hihihi...

13. haycaunhau

haycaunhau New Member

Thích đã nhận:
    0
    chào các bạn,
    Tôicó một con khướu bạc má bổi nuôi 1 tháng, bữa rồi mua thêm một em thuộc, bây giờ tụi nó hót cả ngày nhức hết cả tai. - Nhiều lúc cũng thấy mệt- Nhà lại ở giữa phố, bây giờ phải cho ăn chỉ cám ba vì cho đỡ xung lại. Bạn nào có tiếng khướu "bắt cô trói cột" share cho tôi với để dợt tụi này.Bạn nào ở Q 3 thì giao lưu nhé - trước nhà tôi có một khoảng sân rộng - tha hồ dợt khướu.

14. mrrin

mrrin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    101
    bố nó chém gió.hót to quá chịu k nổi thì phóng sinh đi :))

15. coduong

coduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    231
    khướu nhà mình chỉ ăn cám bavi, thỉnh thoảng cho ăn hoa quả.
    ví dụ hôm nay nhà mình có dưa hấu, để dành cho em ý miếng, hôm sau ăn xoài thì cũng cắt cho miếng.
    có hôm mua bimbim, bánh quy về ăn cũng cho nó 1 miếng.
    ngoài ra mình con cho ăn kẹo dẻo,ăn rau muống luộc.....
    chim vẫn căng và hót cả ngảy

16. leemin

leemin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    327
    Bạn vào youtube.com rồi gõ " khướu hót bắt cô trói cột " là sẽ có

17. diepna

diepna Well-Known Member

Thích đã nhận:
    496
    oái Khướu còn ăn cả bim bim thì chịu rồi, Nhất các bác còn gì nữa, Nhìn Khướu thì thích, nhưng nuôi nhà ở trong phố thì hơi ngại giọng hót của chúng nghe cứ buồn buồn,nhất là những ngày mưa gió dầm dề:x nghe não lòng... Mình thấy khướu chỉ hợp với những người trung niên =P~=P~

18. tiencuongmobile

tiencuongmobile Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    mình tưởng khiếu k ăn hoa quả chứ nhỉ.. mình toàn cho ăn cám ba vì vào cào cào thỉnh thoảng cho ít sâu... chưa cho ăn hoa quả bao giờ .. về thử xem thế nào

19. quocsachuynh

quocsachuynh Member

Thích đã nhận:
    6
    Khướu là loài chim dễ thích nghi môi trường nuôi nhốt ( mau dạn ), thức ăn đa dạng, dễ nuôi. Bạn nên bổ sung thêm thức ăn tươi như sâu, cào cào, dế..., ngoài ra bạn còn có thể cho chúng ăn thêm chuối sứ ( nhưng phải chịu khó tập bằng cách bỏ đói, khi hết thức ăn trong lòng chúng sẽ ăn chuối ), vài hàng gửi bạn, thân chào.