Khướu mun của mình !

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi mentown, 4/4/10.

1. mentown

mentown Member

Thích đã nhận:
    20
    Con này mình nuôi được 2 năm rồi, không biết hót thế này là được chưa nhờ các bác đánh giá cho:

[YT]<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/3tS6PBDOB44&hl=en_US&fs=1&rel=0"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/3tS6PBDOB44&hl=en_US&fs=1&rel=0" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>[/YT]

[video=youtube;3tS6PBDOB44]http://www.youtube.com/watch?v=3tS6PBDOB44&t=5s[/video]

Last edited by a moderator: 18/6/10
  2. ngadienyeudau

ngadienyeudau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    144
    lồng thì đẹp, chim cũng tạm được, chỉ có điều hót thế này thì có lẽ nên kẹp nó với mấy cái lá chanh cho thơm thịt. bác nào đồng ý vỗ tay một cái.

ttn_ct, Gallus and hung_nd like this.
  3. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Em này thì được nuôi cũng khá lâu, cỡ 3 mùa là ít, nhưng giọng thì chưa ổn cho lắm! Nếu cho em nó đi dợt nhiều thì có thể cải thiện được phần nào!

ttn_ct, vu minh khoi and hung_nd like this.
  4. hung_nd

hung_nd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    He he, em nó suốt ngày nghiên cứu báo Đảng, báo Nhân dân thế kia thì làm gì còn thời gian mà hót. Chúc em kkhiếu cảu bác sớm kết nạp Đảng nhe........ H hi.

5. dungvoi_hp

dungvoi_hp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    235
    Bạn cho chim đi dượt đảm bảo giọng chim sẽ khác ngay. và mình thấy nên chọn cầu to hơn 1 chút để chim đậu chắc hơn và quan trọng là móng chim không dài như thế kia bạn ạ

PHIOMON and Hiền cô nương like this.
  6. trandoanquan

trandoanquan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    Hiền cô nương góp ý đúng đó, vì theo mình biết Hiền cô nương là người có kinh nghiệm về Khướu rất nhiều!

7. tiến tài

tiến tài Member

Thích đã nhận:
    22
    giải tán con này thôi bạn ơi, nuôi 2 năm trời mà chỉ hót có thế ư. Bản chất con chim nó vậy thì dù có cho đi dợt cũng chỉ hơn dc tí ti thôi

8. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    thế là quá đã rồi lông lá good, hót siêng chắc chỉ nuôi một mình nên buồn nói hót phông lông nên không có thần vậy mà, các bác cứ chê vậy bác có con nào cỡ con này chưa...pót lên đây mình chém cho rụng sạch lông luôn haha

diepanh thích bài này.
  9. finalfantasy

finalfantasy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    giọng đơn điệu wa, ít giọng nữa. Nói chung là hót dở. Chim mà nuôi lâu hót dở thì bản chất chim nó vậy rồi, như ca sĩ đó, hát dở là dở, tập cỡ nào cũng ko khá lên đc đâu. Chia buồn cùng bạn

10. hqh

hqh New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng thích nuôi khướu nhưng chọn khướu khó quá. hôm trước đi mua 2 con khướu mun về thì 1 con là cái, còn 1 con đang chờ em nó cất lên 1 tiếng xem ntn.chỉ cần là boy cũng ok rồi....

11. phong_banganh

phong_banganh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    chia của...chia của...quét quét quét nuôi e này mau mạc lắm đây.... tìm 1 e khác nuôi đi bạn ơi....