khướu trống hay mái!

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi angela, 5/5/11.

1. angela

angela Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    hôm kia em mới bắt được 1 em khướu =P~ khướu bạc mà nhưng thây vì màu 9en em nó lại có màu nâu,cái yếm đen dưới cổ cũng ngắn cũng chỉ khoảng 1 đốt tay,em nghĩ chắc là chim non mép còn trắng vàng...phát hiện em nó nhảy nhót trên mấy cây mai trên sân thượng của em.Lúc nhảy chỉ nghe em nó kêu chép chép không thấy hót=((...lấy cái lồng tắm ra bỏ 5 7 con worm vào khay tắm để ra thế là em nó nhảy vào ăn nhẹ nhàn đi ra đóng cửa lồng tắm lại thế là em nó chuyển hộ khẩu vào nhà em:-*. Em vẫn đang cho em nó ăn cám trộn sâu, sáng hôm qua chăm thêm sâu cho em nó treo lên có nghe em nó kêu khướu..khướu..khướu... Cũng chẳng chịu hót.Hôm nay cho em nó sang lồng tắm em nó tắm rất hăng như muốn ngăm mình dưới nước luôn vậy,tắm xong treo lên lại kêu khướu khướu... ức chế ghê.

có phải em nó là khướu mái! 1 câu hỏi lớn mong anh em kinh nghiệm nuôi khướu góp ý giúp em...

2. thienfe

thienfe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    547
    Bạn cứ cho em nó tấm hình post lên anh em dễ đánh giá!Còn nếu như bạn tả về tiếng của em nó như thế thì khả năng là khướu đực đấy!

3. Zeusck

Zeusck Well-Known Member

Thích đã nhận:
    76

Bạn bắt chim được như vậy thì chắc là chim của nhà nào bị sổng rồi..:applause:

4. angela

angela Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    muốn chụp tấm hình cho các anh xem nhưng nó nhảy ác quá 2 ngày đầu làm như còn yếu nên ko thấy nhảy nhiều bữa nay thấy em nó phi ầm ầm thấy mà sợ!

5. minhduc_bienhoa

minhduc_bienhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    sặc.nghe bác nói em nghi nó là loại khác rùi, không phải khưu bạc má.tại hồi trước em cũng mua 1 em, có 50k. nghe pà chủ nói là khưú chuyền,mà nhìn thì giông thiệt.chân ướt mép vàng,lông lợt. nhưng đem về nuôi hoài mà nó vẫn vậy,chẳng hót j hết, kêu cả ngày

6. angela

angela Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
  7. finalfantasy

finalfantasy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    Con này ko phải là khướu bạc má đâu. Có người gọi là khướu đất, có người gọi là khướu Hà Nội. Con này nhỏ con hơn bạc má. Nuôi nó ko hót đâu, uổng công thôi, chim mấy người bán dạo lừa bán đó mà. Người ta thả rồi giờ đến e thả đc rồi đó.

8. thanmanhtung

thanmanhtung Member

Thích đã nhận:
    13
    con này kêu dở lắm, bạn thả đi cho đỡ công chăm sóc

9. trantrongtam

trantrongtam Active Member

Thích đã nhận:
    47
    con nay la khướu đất rồi. hồi chiều có thằng dụ mình đổi em mi 1 mùa bị mất 1 móng mới ghê chứ nó nói là bạc má. hên là mình co kn về khướu