khuyên ăn cám tầu hót khinh thật

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi umbro, 9/4/08.

1. umbro

umbro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    em mới mua cho e khuyên cưng của mình một lạng cám tầu.cho e ăn chưa được 1 tuần mà cứt giờ khô cong.em líu hàng tiếng đồng hồ mà không thấy mệt hay sao ý.kinh quá,liệu e khuyên của em còn căng được 1 tháng nữa không?27-4 có giải xe máy rùi,em ý mà cứ căng ntn thì lo gì không có Wave mà lượn phố nhỉ

Công tử chơi chim !!!

2. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    ah chim của bạn trông líu thế thôi, mới vào cám chưa được 1 tuần mà đi thi có giải thì người ta chẳng phải tổ chức làm jee, cứ mua cám tầu về con nào phang cũng như con nào thì thi làm j cho mệt. khi nào vào cám ổn định thì mới thi được bạn ah. 27-7 có đợt thi được con xe SH đấy, bác cố gắng gột đến lúc đấy thi thì hay hơn. tầm như bác thì thi để lấy way RS làm j cho tốn công tốn cám.

3. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Ái cha cha, phần thưởng nghe hấp dẫn quá nhỉ, nhưng em chim mình còn non quá , tiếc thật ! Hổng sao đi xem cũng vui, nhân tiện cho em ý mau dạn !Hi

4. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    to umbro ,chim em líu tốt thế hả có gắng cho nó gắn cái máy khâu vào miệng mới mong đổi từ Drem nên wave nhé chắc con 4 mùa hôm em kể với anh hả nếu tốt em cứ đi thi xem sao biét đâu làm cái cờ treo cho đẹp nhà đỡ phải mua tranh trang chí :D chúc chim chú đúng điểm rơi phong độ nhé anh ủng hộ tài năng trẻ của em

Last edited by a moderator: 10/4/08
  5. khoen_pro

khoen_pro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chả biết líu lo thế nào nhưng ông Đông (Tăng Bạt Hổ) cứ toét mắt ra soi rồi quyết tâm bảo cho nó đi thi . Tầm như thế nào thì được đi thi lấy xe Wave hả bạn?????

6. A_a_A

A_a_A Mod Vành khuyên

Thích đã nhận:
    154
    Chúc mừng nhé , khi nào đi thi đoạt giải cho mình xin cái cờ thôi , cả đời ao ước nhỏ nhoi là được lên nhận giải mà chưa có cơ hôi . Nuôi cẩn thận vào . Nhưng mà cậu có phải là hôi viên đâu mà đòi đi thi . Mơ ah

Last edited by a moderator: 11/4/08
  7. kaia292

Thích đã nhận:
    39
    tôi đang nói chuyện con khuyên của umbro vào cám strong boy được 1 tuần, mà thời gian từ bây giờ đến khi đi thi ko còn nhiều, lại còn mang đi dãi nữa thì mình nghĩ là ko thi được vì thời gian này chắc ít người mang con khuyên đi thi mà đi dãi lắm. còn tầm như thế nào thì bạn cứ mang con ấy đi thi đi. tôi cũng chẳng biết ông đông là ông nào cả(tầm quan hệ của tôi còn hạn chế.) còn nếu tôi biết được tầm như thế nào thì thi lấy được wave, thì có lẽ tôi cũng chẳng nói chuyện với bạn như thế này vì lúc đấy chưa chắc bạn đã biết tôi. đợt thi này hội tụ những con khuyên đỉnh cao vì đợt này có giải thưởng tương đối. khuyên của bác có thể được top ten, có thể được giải nhất, ai mà biết được, bác là khuyên_pro cơ mà.

8. khoen_pro

Thích đã nhận:
    1
    1 chú khuyên nuôi lâu năm thì thời gian nó căng đến đỉnh sẽ nhanh hơn là 1 chú khuyên mộc . Tầm này mà ít người đem đi dượt thì bạn lại hơi nhầm ,Bạn xuống Tăng Bạt Hổ 1 tuần 7 ngày từ khoảng 10h -12h sáng xem là có khoảng 30 hay 40 cái lồng đem dượt thì bạn sẽ hiểu . Tôi nghĩ người nuôi chỉ 1 phần xem con khuyên nó có cơ hôi hay không, cái chính là bản thân nó . Và với kinh nghiệm của bạn , tôi đang đặt 1 câu hỏi thực sự theo đúng nghĩa đen của nó , mong bạn đừng hiểu lầm

9. umbro

umbro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    em là em cứ nói thế cho sướng mồm chứ em nào có ý gì đâu.các bác đừng cãi nhau không lại ảnh hưởng tới hoà bình thế giới.vui vẻ lên nào,chim khuyên là nhất

Công tử chơi chim !!!

10. damhc

damhc Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình nêu bạn cảm thấy ổn là được pro ạ phải tự tin vào mình và bản lĩnh của như chú chim quý của mình chứ .Cứ thấy siêng líu chịu đấu theo mình là thi tốt.cao thủ thì nhiều nhưng đúng điểm rơi rơi thì chỉ có một mà thôi biết đâu chim của bạn hôm đó lai đúng điểm rơi thì sao ....hì.......hì...good luck

11. kaia292

Thích đã nhận:
    39
    người ta đem di dượt đâu phải là những con đi thi đâu, hôm qua tôi ngồi trên đấy suốt. mấy con líu ở trên đấy mà đi thi thì loạn, tùy những con hay thôi, tôi chỉ muốn bảo cho bạn umbro biết là suy nghĩ kĩ khi cho khuyên mình đi thi mà thôi, lệ phí đóng 150k 1 lồng nên suy nghĩ kĩ thôi, nếu khuyên của bạn đạt phong độ đỉnh cao mà là con hay thì ok. còn về kinh nghiệm và trình độ nuôi khuyên thì tôi nói thật tôi ko bằng khuyên_pro, tôi mới chơi chẳng biết j về khuyên cả, khuyên nhà mình nuôi cũng thế toàn con chán, chăm sóc mãi mà chẳng lên líu được.

12. Lưu Khang

Thích đã nhận:
    43
    Nghe các bác nói :khuyên ăn cám strongboy của tàu hót kinh lắm, tôi thấy máu rồi đấy. Mói có 2 chú khuyên bổi, nên đang ăn sâu là chính. Khi nào ôn ổn chơi thử strongboy xem thế nào ??

13. khoen_pro

Thích đã nhận:
    1
    Theo kinh nghiệm bản thân của tôi thì chim mộc không nên cho ăn strongboy . Chim ăn strongboy nên có tuổi lồng , và mục đích ăn là để chim căng dần , tôi đã từng nuôi 1 em mộc = strongboy hoan` toàn . Mặc dù chim líu khá nhiều nhưng đến khi không cho ăn nữa thì tịt luôn từ bấy đến giờ và chú chim thì suy thảm hại . Dĩ nhiên tôi không phản đối strongboy nhưng cái gì cũng có tính 2 mặt , bạn muốn chú chim của mình chơi bền và lông lá đẹp thì tôi khuyên thành thật là nên nuôi cám đậu xanh , có thể chú chim của bạn không liú nhiều như strongboy được nhưng chắc chắn bạn sẽ không bị lệ thuộc vào strongboy. Tôi thấy diễn đàn này đã giới thiệu khá nhiều cách làm khuyên , kể cả tài liệu dịch nước ngoài và tôi rất hi vọng chúng sẽ mang lại cho anh em nhiều cách lựa chọn khác . Hơn tất cả , nuôi chim là phải kiên trì , hi vọng anh em sẽ có nhiều chú khuyên đẹp

14. Lưu Khang

Thích đã nhận:
    43
    Em cũng có suy nghĩ như bác ! Vì vậy em phải chờ cho chú căng hơn rồi mới cho, nhưng em nghĩ không nên cho nhiều, chỉ ít thôi. Em thậm chí còn định trộn lẫn cám bốt chúng ta làm thì mới ổn được . Nếu chỉ nuôi để nghe hót trong t ngắn thì không phải bàn, nhưng chú chim hay mình thường thích chơi lâu dài. Vậy nên nếu lạm dụng sẽ phản tác dụng . Theo em , chưa ai thẩm định được chính xác tp của loại cám này là những gì, nhưng mà kiểu ăn vào như nghiện thế này thì rất không ổn . Em nghĩ " trâu ta ăn cỏ đồng ta " hợp lý!

15. umbro

umbro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    ông pro ơi,mai tui được nghỉ làm rùi anh em đem k ra ngoài tăng bạt hổ dượt nhé.em nghe nói bác có e khuyên được mệnh danh là Hoa hậu chân dài àh?bác đem ra tăng bạt hổ cho ae được mở rộng tầm mắt

Công tử chơi chim !!!

16. khoen_pro

Thích đã nhận:
    1
    hoa hậu chân dài đang bận đạp mái nhé , hôm nay nó làm tổ rồi khà khà , nhưng mà gác mãi mới được vài cái lá lên cành cây , thằng đấy hậu đậu lắm. Mai mang con chim mộc ở nhà ra gạ vài cao thủ mua hộ , đẹp quá mà không có thời gian chăm sóc , tao sắp đi du học rồi mày ah, vừa nhận được cái học bổng của Sing

17. thanhlinh_81

thanhlinh_81 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Nhà mình ở ngay gần Tăng thỉnh thoảng mới ra xem nhưng chỉ biêt mỗi chú Thành tóc trắng còn không nhận ra ai trong diễn đàn cả.
    Có cách nào để a e nhận ra nhau dễ hơn để nói chuyện không nhỉ?

18. A_a_A

A_a_A Mod Vành khuyên

Thích đã nhận:
    154
    Ông cứ thấy con nào líu kinh nhất là con của tôi đấy. Mai ra giao lưu tý nhỉ

19. thanhlinh_81

thanhlinh_81 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Lồng của ông là lồng cao hay thấp và bộ cóng mầu gì?

20. umbro

umbro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Thành tóc bạc nhà ở gần chùa Thanh lương hả?nghe danh đã lâu cũng mới nói chuyên với chú ấy có một lần.ông chú đi spasy biển 30-F4 đúng không?nghe nói nhà ông ý có nhiều em khuyên đẹp lắm.em cũng là dân nghiệp dư,nhà cách tăng có 200m thui,hôm nào nắng ráo ae qua đấy ngồi buôn tý.em tên umbro sn 85

Công tử chơi chim !!!