khuyên bị rụng 3/4 lông cánh. Cứu cứu

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi umbro, 22/3/08.

1. umbro

umbro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Con khuyên nhà em không biết tắm.em nuôi nó cũng được 3 tháng rùi mà thả vào lồng tắm nó chả thèm nhìn xuống bao giờ cả.tối nay vừa đi chơi về thấy cu cậu cứ đòi nhẩy vô cái cóng nước nên em mới đem lồng tắm ra thử xem thế nào.cho cu cậu vào lồng tắm rùi để trước sân, được 2 phút ra xem thâý cu cậu đã tắm ướt hết cả người nhưng hỡi ôi lông cánh cậu rụng gấn hết.cánh bên phải còn 6 cái còn bên trái còn 4 cái thôi.rụng mỗi lông cánh thế mới lạ chứ.bác nuôi khuyên nào gặp hiện tượng như em chưa chỉ cho em phương án giải quyết cái.đấy có phải là bệnh không?trời, trông cu cậu không có lông cánh thương quá.chết cái đó lại là chú khuyên hay nhất của em

Công tử chơi chim !!!

2. thandieu16

thandieu16 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    theo như mình thì chắc chú khuyên của bạn chuẩn bị thay lông chèn
    khi ấy lông của nó bị xót thì nó mới tắm và rụng lông luôn

3. khuyen87

khuyen87 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    chim thay lông cánh

Bạn cứ yên tâm đi,thời tiết này độ ẩm cao, kéo dài chim rất dễ bị thay lông ,chịu khó chăm sóc cẩn thận chế độ ăn và tắm cho chim phải chú ý.sau một thời gian chim sẽ bình thường .

4. denny

denny Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    hihi!!!chuyện bình thường thôi !!tại khoen bạn nuôi bị suy chim wa nên tắm lông nó ướt mèm hết !!!chứ thử nuôi nó ở tình trạnh tốt thử xem nó tắm xong !!b5n nhìn thử xem lông nó khô queo liền!!

5. umbro

umbro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    khổ cái thay lông thì em cũng đoán thế nhưng em nuôi chim cũng lâu rùi chưa thấy nó thay lông cánh nhiều như thế bao giờ cả,bác trông nó rụng gần hết lông cánh liệu có cầm được lòng không?may mà sáng nay nó vẫn líu nên em đỡ buồn đi.vữa nãy mới ức chế,treo nó ra ngoài vườn hoa lúc không mưa có một chú đẹp như mơ vì em thấy đòn dài lắm đậu cạnh lồng khuyên của em.vừa đem cái lồng bẫy ra thì trời mưa to ơi là to-xong phim.hết bẫy khuyên luôn.đau sờ cau !

Công tử chơi chim !!!

6. NGUYENTAM17

NGUYENTAM17 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    không phải lo nó thay lông như thế là tốt đấy vì thời tiết này nó rất muốn thay lông

7. duoixoe

duoixoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    chăm tốt vào bạn à, ngày nào cũng phải sâu,chuối thì cho ăn cách nhật ra,chúc bán sẽ có những em K hay

8. umbro

umbro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    đến hôm nay rùi vẫn chưa thấy tình hình gì biến đổi cả.khoen của em vẫn líu điên nhưng cánh thì chưa hề có nhu cầu muốn mọc lên hay sao ý.đành chờ đợi và hi vọng vậy

9. umbro

umbro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bình thường rùi.em ý giờ đã mọc ra hết lông cánh và bắt đầu căng nhưng xem ra vẫn còn muốn mọc thêm ra xíu nữa hay sao ý.không sao.chơi được rùi đến chủ nhật này đem đến hội thi học hỏi xíu tý

10. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    bạn mua khuyên líu về nuôi ba tháng hay mua khuyên mộc về mà đã líu như điên thế

11. umbro

umbro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    to mienxaocuabe: em k này là mình bắt được chắc cũng có chút ít tuổi lồng rùi nên cũng dạn lắm.e k này được duyệt vào hàng k thuộc.bẫy k sổng mà e he

12. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    HIC hay đấy líu kinh lắm à , thế nào nó sao rồi có phải phóng sinh không, chúc may mắn với em k đó nhé

mua loại mọc tóc nhanh về cho k của cậu dúng sẽ mọc lông nhanh hơn đấy keeeee

Last edited by a moderator: 30/4/08