khuyên bị rụng hết lông đuôi

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi huyhuy_ktm, 16/7/08.

1. huyhuy_ktm

huyhuy_ktm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Thưa các anh!em vừa mua một em khuyên về tập chơi.nhưng không biết có phải lúc chuyển lồng em nhơ tay cầm mạnh quá làm thế nào mà chú bị rụng hết lông đuôi(ko còn cái nào) .Cho em hỏi liệu như thế chim có ảnh hưởng j ko .Có khi nào có chuyện khuyên thay lông như thế ko .Ai đó có thể cho em biết mình phải làm gì bây giờ ko .Em cảm ơn!

2. Lê Thiên Minh

Lê Thiên Minh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Không sao đâu bạn ah. Người gặp phải tình huống như bạn là không ít... còn khuyên thay lông nhận biết ra sao thì mình có thể nói ngắn gọn là bạn hãy nhìn phía dưới bố lồng thấy lông chim rụng ( có thể là ít hoặc nhiều ) là báo hiệu chim thay lông.. bạn có thể tham khảo qua các bài trước đây của mọi người trong 4r để học hỏi thêm kinh nghiệm bạn nhé... chúc bạn thành công... Thân

3. o_uot_gachoi

o_uot_gachoi Active Member

Thích đã nhận:
    0
    trời chim khuyên cũng chơi nhìu zaay ah`
    bọn em chỉ bẫy nghịch chan' thịt

4. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Không sao đâu bạn ạ . Chim mình thay lông 3 ngày dụng hết bộ đuôi . Nó lại mọc thôi

5. nguyenquy

nguyenquy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    chắc bạn làm sao đó mà nó rớt hết lông đuôi thôi, vì chim K khi rung lông đuôi không bao giờ rụng 1 lúc cả bộ mà rụng từ từ( đầu tiên là 4 sợi lông ở giữa sau đó tãn ra dần dần rồi khi mọc lông lại chúng cũng mọc 4 sợi giữa trước....) nói đến vấn đề chim có ảnh hưởng gì hay không thì còn xem chim của bạn bây giờ phong độ như thế nào đã, nếu nó còn kêu được là tốt và tốt nhất bây giờ bạn nên để chú ở một nơi yên tĩnh rồi thuần lại dần dần vì ít nhất bây giờ chú cũng đang hoãng loạn. thêm một thông tin nữa là bạn khỏi lo bộ lông đuôi đó nữa vì bộ lông đuôi đó sẽ ra lại trong thời gian ngắn nữa thôi( bây giờ vẫn đang mùa chim thay lông)

6. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Chẳng vấn đề gì to tát cả bạn ạ, người mới chơi thường hay mắc phải vấn đề này : rõ ràng chim bạn rụng đuôi là bởi bạn túm nó mạnh quá:laughing:không phải bệnh gì đâu, cũng không phải thay lông bất thuờng ! Bởi vậy bạn nên trùm khăn kín vào lồng cho em nó để nó bớt hoảng đã , chịu khó tắm nắng vào buổi sớm, và tắm nước cho em nó >> đâu lại vào đó ngay bạn ạ !
    Chúc bạn thành công !:applause:

7. trần hào nam

trần hào nam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    ko vấn đề gì đâu bạn ạ. em của minh luc mua ng ta còn cắt ca một bên cánh nữa cơ. Rồi sẽ mọc lại thôi!

8. leducthangls

leducthangls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    129
    Nó sẽ mọc lại sau 1 tuần và hoàn chỉnh hơn 3 tuần,nếu được chăm sóc tốt và tắm rửa hàng ngày.chúc bạn thành công.

9. huyhuy_ktm

huyhuy_ktm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Thưa các anh!dường như chú nó mất duôi đi lại càng nhảy nhót nhiều hơn,kêu cũng nhiều hơn.vậy có nhất thiết phải chùm áo lồng ko.mấy hôm nay lại thấy đang tập líu thi phải nhưng giọng em nghe nó cứ KHÀN KHÀN kiểu j.Cho em xin Ý Kiến Với.thank