Khuyên cần người thật pro giúp đỡ

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi XinhZai, 7/11/10.

1. XinhZai

XinhZai Member

Thích đã nhận:
    3
    các anh cho e hỏi. khuyên mà mua hàng 20k.30k.40k là khuyên mộc, có nhưng con mua về vào cám mấy hôm mà đã líu rồi là ntn thế. ko biết chăm kiểu gì, e mua về chăm mấy tháng rồi vẫn chưa líu là ntn. các anh chỉ bảo e từng chi tiết chăm sóc với nhé. thank nhiều[​IMG][​IMG]

2. henry14z

henry14z Well-Known Member

Thích đã nhận:
    75
    chọn e nào tương đối lông lá hoàn thiện đang căng ngoài trời về cho ăn cám vàng ko líu nhiều cũng phải líu ít ^^

3. longcun

longcun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    gớm thật vào cám mấy hôm đã líu rồi. chim nhà em bẫy về mấy tháng cũng chả thấy líu lo gì cả. tuyền thấy chuyện thôi

hufahp thích bài này.
  4. hufahp

hufahp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,374
    Quá chuẩn !

Mua chim mộc thì phải kiên nhẫn chứ bác. Thường là mua ở hàng thì nó lựa hết con đẹp rồi. Hên xui à. Tốt nhất khi đi lựa chim, mời theo cao thủ đi lựa giúp mình. Không là mua nhầm mái, hoặc con hay lộn đầu thì phí công.

5. ken_vill

ken_vill Well-Known Member

Thích đã nhận:
    637
    em trước đã từng bẫy khuyên và bẫy được 2 em về nhà vào cám đã líu luôn như được vài hum thì 1 em bi xổng 1 em thì tịt líu luôn

6. Tuancaukhi

Tuancaukhi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    kiếm được con chim mau mỏ + chế độ chăm sóc tốt. Hoa quả, thức ăn, tắm nắng tốt thì có thể líu tốt. Sáng nay vừa chọc hộ 1 bạn ở nhà Vinh Châu chấu, bỏ ra lồng tắm chưa được 2 phút đã líu rồi. Nếu con đấy về chăm tốt thì có thể líu tiếp, ko thì chỉ được 1 hoặc 2 hôm là tịt thôi.

7. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    khuyên vừa vào cám mấy hôm đã líu thường là những con k đã tròn lông ở ngoài thiên nhiên, bị bẫy cho vào lồng tập trung nhưng vẫn còn căng lửa, vào cám líu hoặc cám thường vẫn líu, nhưng được 1 thời gian thôi khoảng 1,2 tuần, người nào giữ tốt thì chơi được 1 tháng. nuôi khuyên mộc phải kiên trì, chim mộc những con bt thì khoảng ngoài 2,3 năm mới chơi được, còn để lên líu thì bạn chăm tốt chim xong lông lá vào cám líu là đã líu rồi, mất khoảng vài tháng.

8. khuyen gia

khuyen gia Active Member

Thích đã nhận:
    75
    ui trời tưởng có chuyện gì ghe gớm lắm..thế mà bác để tuýt bài làm e giật cả lẩy, định k dám vào đọc vì nghĩ mình k phỉa pro rồi..hx..bác tuancaukhi và bác kaia 292 nói đúng đấy.:x

9. chorobo

chorobo Active Member

Thích đã nhận:
    11
    em mua ngoài chợ về phải đầu tư mất 5 tháng rời mới bắt đầu líu đấy bác ạ. Đừng nóng vội bạn ah nếu không chờ dc thì mua của anh em trên diễn đàn này tầm 200k là líu liếc ra trò rồi